หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายอะไหล่ มือสอง โซลูน่า หยดน้ำ หลายรายการครับ  (อ่าน 15045 ครั้ง)
โจ้@จอย
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -1

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 10:47:11 pm »

จานเบรกยังอยู่ป่าวคับ เจียจานได้อีกกี่รอบอะคับ
Kai Korakosh
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 03:29:58 am »

จานเบรกยังอยู่ครับ  เท่าที่จำได้  จากที่ใช้มาตั้งแต่ป้ายแดง
โดน บี-ควิก หลอกเจียรจานไปหนึ่งครั้งครับ  เจียรไปไม่มาก เพราะไปยืนคุมหลังร้านตั้งแต่ต้นจนเสร็จครับ

มาดูก่อนครับ หากไม่ถูกใจ ก็ไม่ต้องรับไปครับ

อยู่กันมาตั้งแต่ป้ายแดง...  คงจะไม่คิดขายล่ะ...
Kikabuka
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 10:25:31 pm »

อยากได้เซ็นเซอร์น้ำครับ ผมอยู่ที่ อ.บ้านไผ่ จ.ขอนแก่น รวมค่าส่งเท่าไร่ครับ
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 11:09:19 pm »

มันคือเซ็นเซอร์วัดอุณ???ูมิน้ำนะครับ  แล้วจะส่งค่าความร้อนไปที่เข็มในรถ
ส่วนใหญ่มันเสียยากนะครับ  อันนี้ผมเบิกห้างมาใหม่ 1300 บาท เพราะคิดว่ามันเสีย
พอไล่สาเหตุใหม่ ปรากฎว่าเป็นที่ตัว เทอร์โมสตรัท ครับ ก็คือตัวที่ยอมให้น้ำผ่านเมื่อ อุณ???ูมิ ถึงจุดน่ะครับ
อะไหล่ตัวนี้ถูกกว่า  ของแท้ราวๆ 500 กว่าบาท

ถ้าตัวนี้เสีย ความร้อนเครื่องรวนหมดเลยครับ  โดยที่ ตัวเซ็นเซอร์น้ำอาจจะไม่เสียนะครับ อลงเช็คดูครับ
แต่ถ้าจะให้ส่ง ขอคิดค่า EMS 70 บาท ครับ

อยู่กันมาตั้งแต่ป้ายแดง...  คงจะไม่คิดขายล่ะ...
Kikabuka
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:43:28 am »

เรื่องมีอยู่ว่า ก่อนหน้านี้พัดลมหม้อน้ำและความร้อนปกติ หลังจากนำรถไปติดแก็ส LPG (เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่ด้วย) วันแรกบิดกุญแจไปที่ ON พัดลมหม้อน้ำหมุนแรงสุดเลยคิดว่าไม่เป็นไร
พอใช้ไปสักประมาณเดือนนึง เริ่มสตาร์ทติดยากในตอนเช้า เข็มวัดความร้อนก็ตีมั่วไปหมดขึ้นๆลงๆ เลยถอดเซ็นเซอร์น้ำออกมาดูปรากฎว่าปลายหักขาดหายไป
 ซื้อของเทียมมาเปลี่ยนใหม่ หายสตาร์ทปกติแต่พัดลมหม้อน้ำไม่ทำงานตามอุณห???ูมิ ต้องเปิดแอร์พัดลมถึงจะทำงาน แต่ถ้าติดถ้ารถติดไฟแดง ความร้อนขึ้นสุดเลยครับ
พัดลมไม่หมุนเวลาคอมแอร์ตัด และหมุนก็หมุนเบา เลยอยากลองเปลี่ยนเป็นของแท้ดูครับ แล้วเทอโมฯ มันคือตัวไหนอยู่ตรงไหนครับ ขอบคุณครับ
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:55:10 am »

เท่าที่ดูอาการ  ก็อาจจะเป็นที่เซ็นเซอร์ก็ได้ครับ
แล้วยิ่งถ้าเซ็นเซอร์ชำรุดด้วยแล้ว  อย่างไร ก็ควรเปลี่ยนครับ  
ส่วนเทอร์โมสตรัท อยู่ในระบบน้ำ มันจะปิดเพื่อให้น้ำร้อนพอประมาณครับ พอร้อนมาก  ก็จะเปิดให้น้ำไปที่หม้อน้ำครับ
ก็เพื่อรักษา ความร้อน ให้พอดี  ไม่ต่ำไป ไม่สูงไปครับ  แต่หากตัวนี้เสีย  ก็รวนล่ะครับ  แต่ส่วนใหญ่เสียคือ ไม่เปิดครับ
ความร้อนก็จะขึ้นสูงครับ  ก็คือ ความร้อนเครื่องขึ้นสูง แต่น้ำที่รังผึ้ง ไม่ร้อนน่ะครับ  งงไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 12:24:15 am โดย sunankook » บันทึกการเข้า

Made In Thailand
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

blacksleed@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 11:56:01 pm »

จานยังอยู่ไหมครับ
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 04:20:26 pm »

ยังอยู่ครับ
สะดวกมาดูได้ที่บ้าน หรือนัดกันก็ได้ครับ

watJZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

แก่ .................... แต่ มีไฟ TRD suspension

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 04:36:59 pm »

สนใจอะไหล่บางรายการ   แต่โทรไม่ติดครับ  ..........   

Service  Engineer
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 10:32:59 pm »

ผมเลิกเบอร์เดิม  ขอโทษทีครับ
ผมแก้ไขเบอร์ให้แล้วนะครับ

rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 10:37:29 am »

ชุดสายไฟ กับไดชาร์จ ยังอยู่หรือป่าวครับ
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 03:22:56 am »

ยังอยู่ครับ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์