หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อู่จิม เซอร์วิส (ระวังนะครับ คิดให้ดีก่อน)  (อ่าน 5667 ครั้ง)
taroman5507
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 09:51:56 am »

อู่จิม เซอร์วิส อยู่เส้น บางกอกบูเลอวาด ที่ตัดไปชนวงแหวนรอบนอก อู่อยู่ฝั่งเดียวกับMAX VALUE
ผมไปเปลี่ยนสายพานtiming belt เปลี่ยนseal เครื่องเพราะมีน้ำมันหยด เปลี่ยผ้าเบรคหลัง และพัดลมหม้อน้ำ หมดไป7000บาท
เรื่องค่าใช้จ่ายไม่ใช่ปัญหา แต่ปัยหามันอยู่ที่ เอารถมาใช้วันแรก รถไม่มีแรงเร่งไม่ขึ้น มีเสียงดังจากล้อหลังที่เปลี่ยนผ้าเบรค สุดท้ายรถมาตายแถวมีนบุรี เพราะเร่งไม่ขึ้น โทรไปหาที่อู่แจ้งปัญหา ถามว่ามีรถมาลากให้ไหม เจ้าของกลับบอกว่าเอาเบอร์โทรรถยกไป (แสดงว่าผมต้องเสียค่ารถยกอีก)
เลยตัดสินใจโทรหาเพื่อนแถวนั้น ให้มาลากเข้าอู่ ทิ้งรถไว้ให้อีกวันนึง เมื่อวานไปเอารถออกมา ขับเกียร์ หนึ่ง ออกมาดูเหมือนดี เกียร์สองพอใช้แต่รู้สึกแปลกๆ พอเกียร์สามเป็นเรื่องครับ เหยียบมิดความเร็วอยู่ที่ 80 ครับท่าน ยังไงก็เร่งไม่ขึ้น
เช้านี้ไปเข้า b quick คนรับรถบอกว่าน่าจะเป็นที่การตั้ง timing แต่ดูท่าทางไม่อยากรับทำการแก้ไข แล้วก็บอกว่าไม่มีช่าง ผมก็เลยบอกไปว่างั้นไม่เป็นไร สุดท้ายวันนี้โทรหาช่างสุข ที่แถวลาดกระบัง พี่เค้าออกไปข้างนอก นัดกันไว้ตอนเที่ยงๆ จะเข้าไปให้ช่างสุขดูครับ สุดท้ายจะเป็นอย่างไรเดี๋ยวมาเล่าต่อ
ก็ขอเตื่อนเพื่อนๆนะครับ อู่จิมเซอร์วิส ดูไม่ค่อยรับผิดชอบงานเลย เพราะผมทิ้งรถไว้ให้สามวัน แต่ทำไม มันออกมาเป้นอย่างนี้ เข้าไปแจ้งปัญหาสองครั้ง แต่ก็แก้ให้ไม่ได้ หรือแก้ได้แต่ไม่ใช้สิ่งที่ดีที่สุด หรืออย่างน้อยต้องให้มันขับได้เหมือนเดิมๆ แถมมีปัญหาอื่นตามมา เกียร๋ไม่ค่อยตรงร่องด้วย เพราะปกติเข้าเกียร์ว่างเราสามารถเลื่อนเกียร์ไปซ้ายขาวได้สะดวก ตอนนี้จะติดขัด จะค้างอยู่ที่ร่องเกียร์หนึ่งซะงั้น (เซ็งมาก วันนี้เลยต้องหยุดงานเพื่อทำรถให้ใช้งานได้เหมือนเดิม) ฝากความหวังไว้ที่ช่างสุข ละครับ อิอิ
khunthong
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

มังกร

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 05:11:26 pm »

ทำแล้วเล่าให้ฟังด้วยครับ
b_jak
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 08:25:40 am »

แล้วผลเป็นอย่างไรบ้างครับคุณ taroman5507 อาการดีขึ้นไหม ช่วยเล่าให้ฟังด้วยจะได้เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ
ตอนนี้รถผมยังไม่มีปัญหาอะไร  แต่ผมก็สนใจจะนำรถไปให้ช่างสุขเช็คดูอยู่เหมือนกันครับ
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 08:52:34 am »

;D

*  (95.8 KB, 588x383 - ดู 1439 ครั้ง.)

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:00:14 am »

ผลเป็นอย่างไรบ้างคับ
Art.S
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:20:21 am »

รอติดตามตอนต่อไปด้วยคน ครับ  8) 8)
วุดดี้ มุมส้ม
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 02:29:00 pm »

ต้อง อา สุข เอาอยู่

วุดดี้ kanok 29
Aey
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

silayut0811@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 12:18:08 am »

ช่างสุขดีคับ...ผมเข้าไปเปลี่ยนหม้อลมเบรค...ผ้าเบรค...มอเตอร์พัดลมแอร์กับพี่สุขมาแล้ว...ฝีมือดีคับ
แต่ตอนนี้เห็นว่าเปิดอู่เองแถว ๆ พณิชยการเอเชียคับ...

Aey
093-1359388
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์