หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าโปรเจคเตอร์-ไฟท้ายLED-โดนัท  (อ่าน 6435 ครั้ง)
Zonemike
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 08:24:46 pm »

อยากได้ไฟหน้าโปรเจคเตอร์-ไฟท้ายLED-โดนัท..หาได้ที่ไหนครับ

Zonemike
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 09:11:10 pm »

ราคา ทำโปรเจคเตอร์เท่าไหร่ครับ
แบบนี้คัฟ..มีมั้ยครับ

Zonemike
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 09:42:31 pm »

ขอบคุณครับ

Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 09:58:27 pm »

ราคา ทำโปรเจคเตอร์เท่าไหร่ครับ

อยากได้เเบบนี้ถามเจ้าอาทดูับ  อยู่ที่เชียงใหม่
(เเต่เเบบนี้ต้องเจาะโคมอ่าคับเลยไม่อยากทำ)
sss_tak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย -1

ฮานาก้า

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 10:05:29 pm »

นี่มันรถเจ้าอาทโซนเหนืนนี่....เอาแบบนี้ถามเจ้าตัวเลยครับ

* 12.jpg (209.69 KB, 864x216 - ดู 1521 ครั้ง.)
ฉุย_Al50
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:03:21 pm »

;D..ไฟโปรเจคเตอร์แบบของพี่อาร์ทแกได้ลงไว้ใน DIY อะคับลองดู ทำตามนั้นได้เลย...แต่ต้องหาลุกแก้วดปรเจคเตอร์ก่อนนะคับ จะได้ถุกแพงก้ขึ้นอยู่กับตรงนี้แหละคับ...
      ส่วนเจ้าไฟท้ายแบบ LED นั้น ผมเองก็ทำเองและไส่กับรถผมอยู่คับ..โดยใช้วิธีการทำวงจรขึ้นมาเองคับ เพราะเคยไปลองหาแล้วไม่มีขายสำหรับของแต่งตรงรุ่นคับ แต่ต้องถามก่อนนะคับว่ารถของท่านเป็นรุ่นไหนคับ..เพราะถ้าเป็นไฟท้ายแบบมุมส้ม เมื่อไส่หลอด LED เข้าไปจะทำให้แสงสว่างที่ได้ออกมาไม่ค่อยจะเห้นว่าเป้นแสงของหลอด LED มากซักเท่าไหร่คับ เนื่องจากตัวเลนส์มันออกแบบมาให้ใช้กับหลอดธรรมดาซึ่งตัวของเลนส์ไม่ใสนั่นเองคับ ขนาดของผมไส่กับไฟท้ายของรุ่นหยดน้ำที่โคมเป็นแบบมัลติรีเฟรกเตอร์ซึงมีลักษณะของตัวเลนส์ที่ใสกว่า แต่ก้ยังมีปัญหาอยู่คับว่า เลนส์มันไม่ใสพอเท่ากับตัวเลนส์ที่เค้าออกแบบมาให้กับการใช้หลอด led โดยเฉพาะคับ...เพราะเลนส์ที่ออกแบบมาใช้กับหลอด LED จะมีความใสและเรียบกว่าเลนส์ของตัวท้ายหยดน้ำคับ...เลนส์ของท้ายหยดน้ำเองจะมีความโค้งของเลนส์อยู่สองสามขยัก ทำให้มีการหักเหของแสงที่ออกมาคับ...แต่ก้ยังพอดูได้อยุ่ว่าเป็นหลอด LED คับ... ;D

* LED.jpg (97.49 KB, 850x320 - ดู 1643 ครั้ง.)

แต่งมันต่อไปเรือยๆ...!!
Zonemike
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:17:46 pm »

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์