หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอราคาเพลาขับหน้า2เส้น ซ้าย ขวา หน่อยครับ  (อ่าน 18394 ครั้ง)
Coolman
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 09:43:33 am »

พอดีอยากจะเปลี่ยน ไม่รู้ราคาครับ

ล้อหมุน แอร์เย็น ไม่เปียกฝน ก็พอแล้ว ดีใจที่ได้ใช้โซลูน่าพอเพียง
oat_autob_AL50
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

80
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 02:47:14 pm »

พอดีผมเพึ่งเปลี่ยน เปลี่ยนหัวเพลาอย่างเดียวคับเพลาเส้นเดิม หัวนอก 900 หัวใน 1200 ต่อ1ข้าง
ไม่มีค่าแรงนะคับผมเปลี่ยนเอง

-ถ้าเกิดเปลี่ยนยกเส้น เส้นละ 2800 ราคาเทรนของเก่าคับ ถ้าไม่เทรนก็เส้นละ 3500 ค่าแรง 300
-ร้านอยุ่แถวลวดพร้าว
Coolman

จิตพิสัย 4

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 07:20:01 pm »

แล้วของผมที่ว่าเวลาเลี้ยวแล้วมีเสียง กึ๊กๆ ทั้งเลี้ยวเลี้ยวขวาเป็นเพราะอะไรครับ แล้วต้องเปลี่ยนอันไหนก่อน หรือเปลี่ยนเฉพาะหัวเพลาขับ หรือยกทั้งเส้น

ล้อหมุน แอร์เย็น ไม่เปียกฝน ก็พอแล้ว ดีใจที่ได้ใช้โซลูน่าพอเพียง
AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:06:18 pm »

แล้วของผมที่ว่าเวลาเลี้ยวแล้วมีเสียง กึ๊กๆ ทั้งเลี้ยวเลี้ยวขวาเป็นเพราะอะไรครับ แล้วต้องเปลี่ยนอันไหนก่อน หรือเปลี่ยนเฉพาะหัวเพลาขับ หรือยกทั้งเส้น

- ถ้ายังไม่เคยเปลี่ยนเพลา แนะนำให้เปลี่ยนหัวเพลาก่อน เพราะเพลาเส้นเก่ายังดีอยู่ ส่วนมากจะเสียแต่หัวและอุปกรณ์ใกล้ๆ หัวเพลา
- เคยเปลียนทั้ง 2 เส้นแล้วเหมือนกัน แต่เชียงกงเส้นละ 1,xxx/ข้าง ต่อมา เลยเปลี่ียนแต่หัวเพลา ก็ถือว่ายังโอเคอยู่ค่ะ
- แนะนำหาช่างฝีมือเปลี่ยนหน่อยค่ะ  บางทีเพลากับแร็คต้องเช็คดีๆ ว่าอันไหนเสียกันแน่ค่ะ ลองพิจารณาเพื่อประกอบการตัดสินใจ

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
Coolman

จิตพิสัย 4

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 06:31:14 am »

ขอบคุณพี่ส้มโอสุดสวยกับพี่ๆทุกท่านที่แนะนำซะกระจ่างเลย เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนเฉพาะหัวเพลาดูก่อนครับ

Coolman

จิตพิสัย 4

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 06:35:02 am »

พี่ส้มแล้วพี่ใช้หัวเพลาตัวนอกหรือในประเทศครับ เห็นกระทู้ด้านบนบอกมีตัวในและนอกประเทศ

solunaprimo
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 09:45:05 am »

ผมก็เป็นเหมือนกันเลยคับ

เลี้ยวแล้วดัง กึกๆๆๆๆเนี่ย
solunaprimo

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 09:45:42 am »

ปล.ถ้ายังไม่มีงบซ่อมแล้วทนขับต่อไปผลเสียจะเป็นไงมั่งคับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยคับผม
HS6SBO
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 02:47:26 pm »

คิดว่าไม่มีผลเสียครับ แต่จะรำคาญมากครับ เวลาเลี้ยวหรือยูเทริ์นกลับรถครับ :)
solunaprimo

จิตพิสัย 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 02:20:28 pm »

คิดว่าไม่มีผลเสียครับ แต่จะรำคาญมากครับ เวลาเลี้ยวหรือยูเทริ์นกลับรถครับ :)

ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ

อย่างที่บอกเลยคับรำคาญมากๆเลย
solunaprimo

จิตพิสัย 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:52:10 pm »

แนะนำนะครับ หัวเพลาของGSPครับ ผมเคยยกคอม้าไปลองมาหลายยี่ห้อและ GSP เสียบแล้วแน่นไม่มีระยะฟรีของรองฟันที่สุดแล้ว เนื้องานและฟันที่หัวเพลาดูดี  ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ แค่เอาประสบการณ์มาแชร์ เบิก0เลิกคุยเลยราคาซื้อมอเตอร์ไซด์มือสองมาขับได้เลย

ส่วนยางหุ้มเพลาก็เลือกหน่อย แนะนำของครับ Seiken
จารบีถ้าซื้อของGSPจะมีมาให้
ราคาของประมาณ หัวเพลาของGSP ตัวนอกข้างละไม่เกิน1,000
ยางหุ้มเพลาSeiken ตัวละ200 ได้

สุดยอดค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ ขอบคุณมากค๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

ปล.เบิก0นี่โหดจิงๆคับเรื่องราคา อ่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์