หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาชุดปั้มติ๊ก-ลูกลอยครบชุด  (อ่าน 9388 ครั้ง)
big13th
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 06:31:04 am »

สำหรับชาวแก็สปั้มติ๊กต้องมีพังกันบ้าง เพิ่งพังไปครั้งที่ 2
เปลี่ยนเอง ซื้อที่ร้านเชียงกงลพบุรี ราคา 800 รู้จักกันเหลือ 600
พอดีของเก่าแรงดันน้อย ลูกลอยพัง เพราะน้ำมันหมดถังแรมเดือน

ปล.ใครเปลี่ยนเองระวังเน้อ ถอดสายน้ำมันพุ่งจูดระวังพวกประกายไฟด้วย
krai2547
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 12:20:07 pm »

อาการเสียเป็นไงครับ  ตอนนี้ผมอาการสตาร์ทแล้วรถสะดุดแล้วดับเช็คแล้วน้ำมันมาแก้ทุกจุดแล้วไม่รู้เป็นที่ปั่มติ๊กมันเสีบเป่าแรงดันน้ำมันอาจน้อยปวดหัวมากได้ข่าวน้ำมันจะลดลง6.5 บาท เลยว่าจะใช้น้ำมันบ้างแล้ว แก๊สจะขึ้น
big13th
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 06:42:02 am »

อาการเสียเป็นไงครับ  ตอนนี้ผมอาการสตาร์ทแล้วรถสะดุดแล้วดับเช็คแล้วน้ำมันมาแก้ทุกจุดแล้วไม่รู้เป็นที่ปั่มติ๊กมันเสีบเป่าแรงดันน้ำมันอาจน้อยปวดหัวมากได้ข่าวน้ำมันจะลดลง6.5 บาท เลยว่าจะใช้น้ำมันบ้างแล้ว แก๊สจะขึ้น
อาการก็ประมาณ เร่งแล้ววูบ เหมือนมันจะวอดแล้วจะค่อยๆมาแบบสะดุดๆ รอบเดินเบาก็ไม่นิ่ง
เป็นเฉพาะตอนใช้น้ำมันนะครับ ตอนเป็นแก๊สปกติทุกอย่าง
พอดีเคยเป็นมาหนนึง พอหนที่ 2 อาการเดียวกันเลยไปซื้อมาเปลี่ยนเอง ไม่ต้องให้ช่างไล่หาจุดเสียครับ

ถ้ารถติดแก๊ส ลองเปลี่ยนดูก็ได้ครับ ราคาไม่แพงมาก
ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 06:47:56 am »

อาการก็ประมาณ เร่งแล้ววูบ เหมือนมันจะวอดแล้วจะค่อยๆมาแบบสะดุดๆ รอบเดินเบาก็ไม่นิ่ง
เป็นเฉพาะตอนใช้น้ำมันนะครับ ตอนเป็นแก๊สปกติทุกอย่าง
พอดีเคยเป็นมาหนนึง พอหนที่ 2 อาการเดียวกันเลยไปซื้อมาเปลี่ยนเอง ไม่ต้องให้ช่างไล่หาจุดเสียครับ

ถ้ารถติดแก๊ส ลองเปลี่ยนดูก็ได้ครับ ราคาไม่แพงมาก
  เคยเปลี่ยนให้เพื่อนเหมือนกัน   อาการใช้น้ำมันเร่งไม่ขึ้น   สดุด    วูบ        ปั้มติ๊กราคาในกรุงเทพฯเคยซื้อ 400 ร้อยกว่า..

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
krai2547
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 08:14:29 am »

ทำให้ผมมั่งดิถ้าว่างไม่ไหวจริงๆๆปวดหัวกับอาการนี้  ผมถามหน่อยนะถ้าปั้มติ๊กเสียแรงดันน้ำมันยังออกช่ายเปล่าครับ   แต่จะมีแรงดันน้อยช่ายมัยครับ
krai2547
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 01:47:24 pm »

เวลาซื้อเปลี่ยนต้องซื้อทั้งสองอย่างเลยเปล่าครับ
nonny98
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 04:49:07 pm »

อาการรถผมตอนใช้น้ำมัน รอบสวิงและเร่งมีควนดำออกมาด้วย แต่ใช้ ก๊าชปกติครับใช้ปั้มติ๊ก หรึป่าวถามช่างบอก ECU ผังจริงหรึป่าว
kunyos
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

รถไม่สวยรถไม่แรงแต่ก็เงินสดอ่ะ อิอิ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:05:51 pm »

เปลี่ยนมาแล้วเหมือนกัน ราคา ลูกหล่ะ 600 บาท ครับ  ;D ;D ;D
vongdk01
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 01:02:45 pm »

ไปซื้อของเทียบมา เป็นปั๊มติ๊กของใหม่ 990บ กรอง 220 บ. ที่บางไผ่
PapA_FeeD
**

จิตพิสัย 0

Munrimong

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 01:40:33 am »

ของผมเข็มน้ำมันเดวขึ้นเดวลงเปนที่ลูกลอยป่ะครับ

;D ;D ;D
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์