หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนสายพานราวลิ้น  (อ่าน 10757 ครั้ง)
paoal50
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 01:44:00 pm »

ใช่ครับ จำชื่อร้านไม่ได้ร้านติดกับศูนย์ toyotaวรจักรยนต์ ลูกลอกยี่ห้อ YOGO ครับ ของแท้พันกว่าบาท
 วันเสาร์นี้นัดพี่สุขไว้ครับ
kunyos
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

รถไม่สวยรถไม่แรงแต่ก็เงินสดอ่ะ อิอิ

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 01:52:42 pm »

ใช่ครับ จำชื่อร้านไม่ได้ร้านติดกับศูนย์ toyotaวรจักรยนต์ ลูกลอกยี่ห้อ YOGO ครับ ของแท้พันกว่าบาท

ถึงกำหนดเปลี่ยนก็คือใช้อะไหล่ตามรายการที่พี่โพสไว้ให้ดูแค่นี้ใช่ป่าวครับ    แล้วจำเป็นต้องเปลี่ยนเป็นของแท้หรือของเทียบหล่ะครับพี่
KoH-KaE
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 3

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 02:04:39 pm »

ถึงกำหนดเปลี่ยนก็คือใช้อะไหล่ตามรายการที่พี่โพสไว้ให้ดูแค่นี้ใช่ป่าวครับ    แล้วจำเป็นต้องเปลี่ยนเป็นของแท้หรือของเทียบหล่ะครับพี่

ถ้าลูกรอกใช้เป็น NSK.
johngame
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 02:47:37 pm »

หมายถึง การเทียบขนาดของแบริ่งลูกปืนลูกรอกให้เท่ากับของเดิมครับ
เพราะถ้าใครเคยเป็นช่างก็จะรู้ว่า แต่ละโซนประเทศจะมีเบอรแบริ่ง ครับ  เราก็วัด เส้นผ่าน0กลางด้านใน กะด้านนอกแล้วซื้อมาใช้ครับ
paoal50
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 03:01:52 pm »

ก็ตามกำลังทรัพย์ แต่ผมทรัพย์น้อย ก็เอาแค่นี้ก่อน ถ้าให้ดีจัดหนักก็เพิ่มปั๊มน้ำ กับสายพานหน้าเครื่องด้วยก็ดีนะครับ
kunyos
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

รถไม่สวยรถไม่แรงแต่ก็เงินสดอ่ะ อิอิ

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 09:52:13 am »

ก็ตามกำลังทรัพย์ แต่ผมทรัพย์น้อย ก็เอาแค่นี้ก่อน ถ้าให้ดีจัดหนักก็เพิ่มปั๊มน้ำ กับสายพานหน้าเครื่องด้วยก็ดีนะครับ

ผมก็ทรัพย์น้อยพี่เลยมาสอบถามเพื่อหาข้อมูลที่ถูกสุด ๆ ไงครับพี่   ;D ;D ;D   

เก็บตังค์อยู่เหมือนกันครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์