หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมอย่างไรดี พี่ๆช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 1331 ครั้ง)
jessada
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 08:51:21 pm »

สวัสดีครับผมได้รถของน้ามาเค้าไม่ค่อยได้ใช้ผมเลยอ้อนซื้อต่อแกมา รถไม่ค่อยได้ใช้ครับเลยไม่มีใครบูรณะอะไรทำเองได้ก็ทำปัญหาตอนนี้ที่ผมจนปัญญาก็มีเสาอากาศมันดึงแล้วหลุดเลยผมแกะออกมาดูแล้วมันจะมีข้างในซึ่งผมทำไม่เป็น อันต่อไปคือที่ไล่ฝ้าหลังรถผมเอาตะกั่วบัดกรีก็ไม่ติดอันนี้ไฟเลี้ยวตอนแรกเปิดเลี้ยวเสดมันจะตีกลับใช้ไปใช้มามันไม่ตีกลับต้องแมนนวลคืนเองและสุดท้ายคือผมจะกาซื้อหัวฉีดน้ำ3รูได้ที่ไหนครับมันตันแยงแล้วมันเบี้ยวขอบพระคุณพี่ๆในคลับทุกคนครับ
jessada
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 08:53:33 pm »

ถ้ารูปไม่ขึ้นต้องขอโทษด้วยครับลงไม่เป็นแต่ฝากไฟล์แล้วก็อบมาตามปกติแล้ว
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 08:57:17 pm »

สวัสดีครับผมได้รถของน้ามาเค้าไม่ค่อยได้ใช้ผมเลยอ้อนซื้อต่อแกมา รถไม่ค่อยได้ใช้ครับเลยไม่มีใครบูรณะอะไรทำเองได้ก็ทำปัญหาตอนนี้ที่ผมจนปัญญาก็มีเสาอากาศมันดึงแล้วหลุดเลยผมแกะออกมาดูแล้วมันจะมีข้างในซึ่งผมทำไม่เป็น อันต่อไปคือที่ไล่ฝ้าหลังรถผมเอาตะกั่วบัดกรีก็ไม่ติดอันนี้ไฟเลี้ยวตอนแรกเปิดเลี้ยวเสดมันจะตีกลับใช้ไปใช้มามันไม่ตีกลับต้องแมนนวลคืนเองและสุดท้ายคือผมจะกาซื้อหัวฉีดน้ำ3รูได้ที่ไหนครับมันตันแยงแล้วมันเบี้ยวขอบพระคุณพี่ๆในคลับทุกคนครับ

ตอบให้คับ

-   เสาอากาศ เบิกของใหม่เลยคับ ไม่กี่ร้อยบาท
-   ไล่ฝ้า ถ้าลายแผ่นมันขาดก้ เสียคับ ซ่อมไม่ได้ นอกจากจะเปลี่ยนประจกบานใหม่
-   ยกเลี้ยว ของผม ก็ไม่ตีกลับคับ  ผมว่าใช้งานง่ายกว่า ตีกลับอีกคับ  เพราะเวลาเราเลี้ยวซ้ายออกจากซอย เราต้องตบไฟเลี้ยวขวาให้ รถที่สวนมาเห็น  ถ้ามีกลไกตัวนี้อยู่มันจะงัดกันคับ   
-   ที่ฉีดน้ำฝน3รู้ ของ toyota แท้  180บาท  เบิกได้ที่ ร้านบางไผ่ หรือ วรจักรคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์