หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เร่งออกตัวแล้วปล่อยคันเร่งทันทีรถจะดับ  (อ่าน 1806 ครั้ง)
k_Thasanai
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 10

« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 03:57:53 pm »

อาการคือช่วงออกตัวรถ (auto) ติดไฟแดง แล้วปล่อยคัยเร่งแบบทันที รถจะมีอาการวูบครับ บางครั้งดับเลย รอบเครื่องจะตกลงจนเกือบศูนย์ แต่รอบเดิบเบาเมื่อจอดสนิทนิ่งปกติครับ นานๆอาจมีเรื่องรอบเดินเบไม่นิ่งบ้าง
- ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ และ มอเตอร์ควบคุมรอบเดินเบาแล้ว
- หัวเทียนใหม่
- สายหัวเทียน แบต ใหม่

เพื่อนสมาชิกท่าใดเคยเป็นอาการดังกล่าว ขอคำแนะนำด้วยครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 04:41:04 pm »

สายคันเร่ง หย่อนมากไปรึเปล่าคับ
k_Thasanai

จิตพิสัย 10

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 04:45:02 pm »

สายคันเร่ง หย่อนมากไปรึเปล่าคับ
ไม่เคยดูเลยครับ ว่าแต่ตั้งยากไหมครับ ขอ???าพประกอบจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
k_Thasanai

จิตพิสัย 10

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 08:09:27 pm »

ผมทำงานแถวห้าแยกลาดพร้าวครับ ถ้าทำไม่ยากก็ขอรบกวนหน่อยครับ
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 08:10:23 pm »

ไม่เคยดูเลยครับ ว่าแต่ตั้งยากไหมครับ ขอ???าพประกอบจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

เอาคีม  มาง้าง  ขายึดสายคันเร่ง ถอยหลัง ให้สายคันเร่งมันตึงพอประมาณ
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 08:10:46 pm »

อ้อ   อย่าลืมเช็คกรองอากาศด้วยคับ  ว่ากรองอากาศตันรึเปล่า   
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์