หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยคับ เอาแถวบางนา สมุทรปราการ  (อ่าน 7996 ครั้ง)
suchao
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

คนเรามีเวลาเท่ากันแต่ใช้ได้ไม่เท่ากัน

Suchao_tom@htoamil.com
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 01:55:06 pm »

หาร้านที่ทำโบ อ่ะคับไม่ทราบร้านแถวบางนา สมุทรปราการร้านใหนทำดีบ้างหรอคับ อ่อ รถผมหยดน้ำนะคับเครื่องเดิมคับ รถมันให้ความรู้สึกเริ่มจะช้าละเลยอยากว่าโบดูบ้างว่าจะเป็นอย่างไง ใครว่างมาบ้างละคับแนะนำหน่อยนะคับ
18-cr0wn
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 3

ไม่ได้เหลือ เเค่เบื่อของเก๊...

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 02:01:10 pm »

ล้อ เบรก โช๊ค พร้อมยังคับ

++ Stay Tuned...
++ O D ? I B ? ++
suchao
**

จิตพิสัย 0

คนเรามีเวลาเท่ากันแต่ใช้ได้ไม่เท่ากัน

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 02:49:20 pm »

ยังคับแต่งสถาพ ยังใช้การได้ดีอยู่คับ โช๊ตอัพมาใหม่แล้วคับ
18-cr0wn

จิตพิสัย 3

ไม่ได้เหลือ เเค่เบื่อของเก๊...

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 02:54:40 pm »

ของเดิมมันเอาไม่อยุ่หรอกคับ ต่อไห้ไหม่ก้อเหอะคับ

ล้อ15 ยาง195 กะลังดี  เบรคอย่างน้อยก้อต้องผ้าเมทัลคิง

โชคเดิมนี้ย้วยคับ ต่อไห้ไหม่กิ๊กก้อย้วย บูสมาทีอันตรายคับ เผลอๆมีหมุน

ผมว่านะคับ ลองศึกษาเยอะๆ มันไม่ไช่เเค่เอามาโบมาเเปะเฉยๆนะคับ

ต้องมีองค์ประกอบไรหลายๆอย่าง คือเปนห่วงนะคับผม.....

al50hiso
เกย์ ขาจร
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 03:19:26 pm »

อย่างน้อยยางหน้ากว้างๆหน่อยจะดีนะคับ   
suchao
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 04:18:02 pm »

ขอโทษนะคับแบบไม่เคยขับ โบ มาก่อน เลยไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่ว่ามันน่ากลัวแบบนั้นเลยหรอคับ งัน ถ้าจะต้องทำโบ มันต้องทำอะไรเพิมบ้างหรอคับ บอกที่คับจะได้ทำถูก

แล้วทำโบเนียรถมันแรงขึ้นกว่าเดิมมากเลยหรอ คับ รถผมเคลื่องเดิมๆนะคับ
suchao
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 04:33:39 pm »

ทำโบ กับเครื่องเดิม

ผมกลัวว่า ไส้จะแตก น่ะคับ

ถ้าอยากวางโบจริง ลง 4E-FTE ก็ดีนะคับ จี๊ดจ๊าดดี
พี่ๆน้องๆ ในคลับลงกันเยอะ  ;D

ใช้ตัวฝาดำ หรอเปล่าคับเห็นคนผู้กันถึงบ่อย แล้ว ว่าว่างเคลื่อง 4E-FTE ก็ต้องทำโช๊คใหม่ หรอเปล่าคับ
18-cr0wn

จิตพิสัย 3

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 04:54:09 pm »

ทำโบ กับเครื่องเดิม

ผมกลัวว่า ไส้จะแตก น่ะคับ

ถ้าอยากวางโบจริง ลง 4E-FTE ก็ดีนะคับ จี๊ดจ๊าดดี
พี่ๆน้องๆ ในคลับลงกันเยอะ  ;D

ใช้ตัวฝาดำ หรอเปล่าคับเห็นคนผู้กันถึงบ่อย แล้ว ว่าว่างเคลื่อง 4E-FTE ก็ต้องทำโช๊คใหม่ หรอเปล่าคับ

คนละตัวคับเลยคับ

ฝาดำนั้นมันเครื่อง n/a คับ 4a20วาว

4e โบ เครื่องพันสาม เเต่มีเทอโบมาไห้จากโรงงาน

ส่วนต้องทำไหม่รึเป่า คือโช๊คเดิมมันย้วยมากนะคับ ส่วนมากพี่น้องในนี้ เครื่องเดิมๆ ก้อทำโชคเเล้วอะคับ

คืออย่างที่บอกของเดิมมันนิ่ม ยวบยาบ มากอะคับ ไม่ไหวจะขับครับ

suchao
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 04:56:36 pm »

ขอร้านว่างเคลื่อง ดีๆแถวบางนาหน่อย คับ แล้วพี่ๆว่างเครื่องอะไรมากันบ้างหรอคับ แนะนำหน่อยคับ น้องใหม่อยากแรงกับเขาบ้าง เอาอยู่ใน งบ 40000 นะคับ ขาดเกินได้นิดหน่อยคับ
18-cr0wn

จิตพิสัย 3

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 05:03:39 pm »

จะว่าไปเครื่องเดิมทำดีๆวิ่งในเมืองก้อไม่ขี้เหร่นะคับ

เเรงเเบบประหยัดๆไม่ต้องเสียตังวางไหม่หรือเซตโบด้วย

เเถมขับสนุกด้วยคับปันหาไม่ตามา

suchao
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 05:10:42 pm »

ที่ จริงผลขับวีโก้ตัว 3000 อ่ะคับแต่ที่นี้แม่เอาไปขับแล้วคับ แล้วเขาก็ยก ตัวหยดน้ำให้ผมใช้แทน ความรู้สึกมันต่างกันเยอะ มากเลยคับ แต่ก็ไม่เป็นไรแม่เราอยากใช้คันโน้นก็ไม่เป็น ไรผมเลยมาบำรุงรักษาใหม่หมด

เพิงไปทำ???านในมาใหม่หมด  ตอนนี้ก็ไปทำสีใหม่ แล้ว เสร็จก็สินเดือน ว่าพอเสร็จจะทำเครื่องให้มันฟิตหน่อยคับ ตอนแรกว่าจะลงโบมาขอความคิดเห็นของพี่ๆ แต่ตอนนี้พี่บอกว่าลงเคลื่องใหม่น่าจะดีกว่า ก็ไม่เป็นไร คับ ขอความเห็นพี่ช่วยหน่อยละกันคับไม่ค่อยเก่งเรื่องเครื่องยนต์เท่าไร ว่าแต่ถ้าต้องทำโช๊ตใหม่ ช่วงล้างใหม่ก็ขอคำแนะนำหน่อยคับว่าของอะไรดี ราคาเท่าไร คับ
suchao
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 05:13:41 pm »

จะสิ้นเดือนละ รีบหาข้อมูลคับ เดียวจ๊ะได้เสร็จที่เดียวจะได้เอาออกมาขับสบายจัยเลยคับ ใครมีข้อมูลความคิดเห็นอยางไง ช่วยแนะนำหน่อยคับ เกียวกับเครื่องยนต์ แล้วช่วงล้าง
suchao
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 07:39:55 am »

ขอคำแนะนำ จากพี่ๆหน่อยคับ ไม่ทราบว่าใครว่างเครื่อง อะไรมาบ้างหรอคับ และมันมีตัวใหนคุมกับการว่าง ในราคา 40000 บาท เอาแบบแรงทนนะคับ ขอสถานที่ติดตั้งแถวบางนาด้วยนะคับ ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าเลยนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2010, 08:00:40 am โดย suchao » บันทึกการเข้า
18-cr0wn

จิตพิสัย 3

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 09:29:13 am »

7a-fe ก้อพอไหวนะคับ เครื่องบ้านๆ เเรงม้าอาจไม่เยอะมากเท่าไหร่ เเต่ข้อดีเลย ทอร์คสูงในรอบต่ำ

เเล้วเปนเครื่อง1800 ยิ่งถ้าวางในบอดี้al คงไปได้ดี ขับสนุก เร่งเเซงทันใจ เพราะรถเราน้ำหนักมันน้อย

เครื่องสด(ถ้าเจอเครื่องดี วิ่งน้อยๆ)ค่าเครื่องประมาน2หมื่น ค่าวางปะมาน1หมื่น เงินที่เหลือไว้เกบช่วงล่าง กะเบรค

suchao
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 10:21:15 am »

7a-fe ก้อพอไหวนะคับ เครื่องบ้านๆ เเรงม้าอาจไม่เยอะมากเท่าไหร่ เเต่ข้อดีเลย ทอร์คสูงในรอบต่ำ

เเล้วเปนเครื่อง1800 ยิ่งถ้าวางในบอดี้al คงไปได้ดี ขับสนุก เร่งเเซงทันใจ เพราะรถเราน้ำหนักมันน้อย

เครื่องสด(ถ้าเจอเครื่องดี วิ่งน้อยๆ)ค่าเครื่องประมาน2หมื่น ค่าวางปะมาน1หมื่น เงินที่เหลือไว้เกบช่วงล่าง กะเบรค
ขอบคุณพี่มาก คับ แล้วของพี่ใช้เคลื่องอะไรหรอคับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์