หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามโง่ๆครับ รีเลย์ควบคุมไฟหน้า อยู่ตรงไหนครับ  (อ่าน 16991 ครั้ง)
Mr.Tuu
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 05:33:18 pm »

รบกวนหน่อยนะครับ หาไม่เจอ ปัญหาคือไฟต่ำไม่ติด นอกนั้นติดทั้งหมด รื้อชุดคอพวงมาลัยมาเช็คหน้าคอนแทคขัดก็แล้ว ฟิวส์ใต้แผงพวงมาลัยก็ไม่มีขาด ฟิวส์ในกล่องรวมที่ห้องเครื่องก็ไม่มีตัวไหนขาด สายไฟระบบไฟไม่เคยโมฯ ครับ  รบกวนช่วยชี้เป้าให้หน่อยครับ
nososs001
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 05:39:14 pm »

ผมก็เคยเป็นครับ

ไปร้านนี้เลย   0818305425 ช่างดุก พระรามสี่

ของผมจบที่นั้น ครับ

t.charn
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

ไม่มี อะไร ที่ทำไม่ได้ ไม่ไหว ไม่ทัน

t.wicharn@hotmail.com t.charn
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 05:41:05 pm »

ไม่ โง่ หรอกครับ รีเลย์ ไฟหน้า ไม่มีครับ มีแต่ฟิวส์ ไฟหน้า บริเวณกล่องหน้ารถ ฝั่งซ้าย  ถามหน่อย รถมีปัญหาไฟหน้าไม่ ติด หรือไม่สว่าง ใช่ไหม ถ้าใช่เช็คสวิทช์ไฟหน้าหรือยัง
Mr.Tuu
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 05:44:43 pm »

ขอบคุณที่เข้ามาตอบๆนะครับ

ไฟทุกชนิดติดปกติครับ ยกเว้นไฟต่ำเท่านั้นที่ดับหายไปเลย กล่องหน้ารถฝั่งซ้ายหมายถึงในห้องเครื่องใช่มั๊ยครับ หรือว่าใต้แผงคอพวงมาลัย
t.charn

จิตพิสัย 5

ไม่มี อะไร ที่ทำไม่ได้ ไม่ไหว ไม่ทัน

t.wicharn@hotmail.com t.charn
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 05:46:38 pm »

ขอบคุณที่เข้ามาตอบๆนะครับ

ไฟทุกชนิดติดปกติครับ ยกเว้นไฟต่ำเท่านั้นที่ดับหายไปเลย กล่องหน้ารถฝั่งซ้ายหมายถึงในห้องเครื่องใช่มั๊ยครับ หรือว่าใต้แผงคอพวงมาลัย
http://www.soluna-club.com/index.php?topic=59423.0  รถผมก็เป็นคล้ายๆ กัน ลองอ่านดู ครับ
Mr.Tuu
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 06:00:40 pm »

ขอบคุณครับ ว่าวันนี้จะแกะฟิวส์ทุกตัวมาให้ช่างที่ทำงานวัดไฟให้อีกที ดูจากตามันไม่ขาดจริงๆ เลยไม่รู้จะบอกยังไง
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 06:03:54 pm »

ผมก็เคยเป็นครับ

ไปร้านนี้เลย   0818305425 ช่างดุก พระรามสี่

ของผมจบที่นั้น ครับ

ถ้ายังแก้เองไม่ตก ช่างดุกพระราม 4 ตามที่น้อง nososs001 บอกครับ อยู่ฝั่งเดียวกับตึกมาลีนนท์ ช่อง 3 แต่เลยไปนิดเดียว--- ตึกมาลีนนท์ > โชว์รูมมิตซู > ปั๊มแก๊ส > ร้านช่างดุก รั้วเดียวกับปั๊มแก๊ส แต่อยู่ในร้านรับซื้อของเก่า และโทรหาก่อนจะดีมากครับ เพราะที่จอดรถมีน้อยยย มาก (ผมไปติดไฟแหวนกุญแจ + Engine Start มา งานเนี๊ยบ ราคา OK.
J_di

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 07:27:54 pm »

ของผมมุมส้ม จะอยู่ข้างๆแบตแถวที่ว่างๆจะเป็นสายต่อออกมามี 2 ตัวเป็นของไฟสูงกับไฟต่ำอย่างละตัว เป็นสายต่อออกมานอกกล่องนะครับไม่ได้อยู่ในกล่อง มองเห็นง่ายๆ
SOGOOD
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 3

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 07:46:45 pm »

ลองดึงขั้วออกแล้วเอามิเตอร์เช็คไฟออกที่ขั้วยังครับ เคยเจอปัญหากลางการเดินทางติดแต่ไฟสูง(จะเปิดวิ่งก็กลัวก้อนอิฐ) เช็คอยู่ตั้งนานพอขยับขั้วออกแล้วเอาเสียบใหม่ใช้ได้เลย
พอมาใช้ที่บ้านเป็นอีกเลยถอดขั้วออกแล้วมาดัดให้ฟิตๆก็ใช้ได้มาครึ่งปีกว่าแระ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์