หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊ค Silver's ปรับเกียว-หนืด ผลทดสอบ ตัวเป็นๆ  (อ่าน 23338 ครั้ง)
5A-FE
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

chicky_seed@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 02:55:21 pm »

ตัวนี้ตรงรุ่นเลยใช่มั๊ยครับ หรือต้องแปลงก่อน ::)
ไม่ตรงรุ่นแต่ใส่ได้ ไม่ต้องแปลง

ถ้าใส่ล้อ 15" ยาง 50หรือ55 แล้วยังกระด้าง ผมว่าไม่เหมาะกับถนนเมืองไทยเท่าไหร่  

รถผม ล้อ17"  ยาง 205/40/17   เติมลม35  ยังนุ่มหนึบไม่กระด้าง  เจอทางขรุขระต้องเก็บซับแรงกระแทกได้ดี  เจอลูกระนาดรูดได้แน่นๆ  ลูกข้ามในหมู่บ้านหยอดลงนุ่มๆ  ถ้าวิ่งใส่ต่อให้โช๊คดีแค่ไหนก็มีพัง    โช๊คที่ดีควรจะมีช่วงยืดยุบ  ไม่แข็งจนเกินไป   ถ้าโช๊คเดิมเอาไปอัดน้ำมันมามันเกาะถนนก็จริง แต่ไม่มีช่วงยืดยุบ  มันจะกระด้างมากเวลาวิ่งช้าๆ เจอทางขรุขระนี่สะท้านทั้งคัน  นั่งแล้วจะปวดเมื่อยทั้งตัว
ใช่เลยพี่  โช๊คแต่งมันเจ๋ง จริงๆ ดีกว่าโช๊คอัดเยอะเลย ซับแรงกระแทกได้สบาย

เติมลม 35 เลยเหรอ ผม195 50 15 เติมลม 30 ยังกระด้างเลย ปล. ss นะ

ผมเติม 32 ไม่กระด้างเลยครับ  วิ่งนิ่มๆ
แต่ความรู้สึกแข็งกระด้างแต่ละคนไม่เท่ากันมั๊งครับ

ใช่คับ แต่ละคน ความรู้สึก นุ่มแข็งไม่เท่ากันครับ  อันนี้เรื่องจริง     และเรื่องที่ว่าโช๊คแต่ง ดีกว่าโช๊คอัด อันนี้ก็จริงมากๆคับ มันเทียบกันไม่ได้คับ คนละฟิวลิ่งเลย   โช๊คแต่งมันแข็งแต่มันซับแรงกระแทกได้   แต่โช๊คอัดมันแข็งแต่มันซับแรงกระแทกไม่ได้คับ     การโมวาวล์???ายในของโช๊คเดิมที่เอาไปอัด ก็เพื่อจะให้มันยุบลงแค่นั้น แต่มันไม่สามารถซับแรงกระแทกใดๆได้คับ     ผมถึงบอกไง คนที่ไม่เคยนั่งโช๊คแต่ง ก็จะบอกว่าโช๊คอัดมันเยี่ยมยอมแล้ว แต่พอได้ลองนั่งโช๊คแต่งแล้ว  จะกลับไปถอดโช๊คอัดขายทิ้งแทบทุกราย

ลองถามบุคคลตามนี้ได้คับ

- omemy
- Wathid
- Oat enkai
- xjr
- Power off
- tudtu912

ทุกคนล้วนแต่เคยใช้โช๊คอัดมาแล้วทั้งสิ้น พอลองนั่งโช๊คแต่งเท่านั้นแหละ  ถอดโช๊คอัดขายทิ้งเป็นแถว  ;D          
ผมก็ติดใจโช๊คแต่งแล้วครับพี่  ไม่อยากกลับไปขับโช๊คอัดแล้ว มันคนละเรื่องเลย
ถ้ามีอีกคันก็จะจับใส่โช๊คแต่งให้หมด  

ใครที่ไม่ได้ใส่ ก็รีบหาใส่เถอะครับ  แล้วจะรู้ว่าชีวิตท่านจะเปลี่ยนไปเป็นคนละเรื่อง เวลาขับรถ
ที่พี่แบงค์ก็มีขาย แถมรูดบัตรได้ด้วย  ใครไม่อยากจ่ายสดก็ซื้อเลยครับ แล้วจะคุ้มค่ามากมาย  ฟันธง

ปล.ถ้าคนชอบนิ่มๆ สบายๆ แบบรถเดิมๆ ก็อย่าใส่เลยครับ มันเปลืองเงินเปล่าๆ

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
5A-FE

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 02:57:16 pm »

;Dสมใจอยากแล้วสิ เย้ เย้ดีใจด้วยคร้าบ ;D

ครับ พี่ต็อบ แค่นี้ก็สุขกายแล้ว วิ่งแบบมั่นใจ

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 03:52:42 pm »

หมิงพี่ถามไรอย่างสิ   ถ้าเกิดวันนึงต้องถอดโช๊คแต่งออก   จะทำใจใส่โช๊คเดิมได้มั้ย ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2011, 10:44:05 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 10:31:31 pm »

หมิงพี่ถามไรอย่างสิ   ถ้าเกิดวันนึงต้องถอดโช๊คแต่งออก   จะทำใจใส่โช๊คเดิมได้มั้ย ;D

ไม่ได้แล้วพี่ มันเหมือน สิ่งเสพติดไปแล้ว  ขาดไปไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2011, 10:43:53 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า

ตุ๊กเข้น้อย
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 2

สุขใดไหนเท่า ล้วงเป๋าเจอตังค์

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:01:36 am »

เสียดาย วันนั้นเวลามีน้อย แถมฝนตกอีก แล้วเห็นหมิงคงเหนื่อย ๆ รีบ ๆ ไม่งั้นพี่จะขอลองโช๊คเทพมั่งอ่า  แต่คิดไปคิดมาดีแล้วที่พี่ไม่ได้ลอง  ไม่งั้นคงต้องวิ่งหาเงินวุ่นแน่ ๆ เพื่อเอาติดโช๊คเทพนี่  555   ;D

หนทางยาวไกล ต้องเริ่มด้วยก้าวแรกเสมอ....

wathid
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:25:44 am »

ใครที่ไม่ได้ใส่ ก็รีบหาใส่เถอะครับ  แล้วจะรู้ว่าชีวิตท่านจะเปลี่ยนไปเป็นคนละเรื่อง เวลาขับรถ
ที่พี่แบงค์ก็มีขาย แถมรูดบัตรได้ด้วย  ใครไม่อยากจ่ายสดก็ซื้อเลยครับ แล้วจะคุ้มค่ามากมาย  ฟันธง

ปล.ถ้าคนชอบนิ่มๆ สบายๆ แบบรถเดิมๆ ก็อย่าใส่เลยครับ มันเปลืองเงินเปล่า

ทุกวันนี้ยังอยากอัพเป็น flex เลยอ่ะครับ...แต่งบไม่ถึง..ใครสนใจอยากได้ ss ผมไปก็บอกนะครับ..อิอิ

wathid

จิตพิสัย 1

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:58:04 pm »

ยังใส่อยู่เลยครับ  ติดกะรถ...ใช้ทุกวันอ่ะครับ...

5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:22:34 pm »

ใครที่ไม่ได้ใส่ ก็รีบหาใส่เถอะครับ  แล้วจะรู้ว่าชีวิตท่านจะเปลี่ยนไปเป็นคนละเรื่อง เวลาขับรถ
ที่พี่แบงค์ก็มีขาย แถมรูดบัตรได้ด้วย  ใครไม่อยากจ่ายสดก็ซื้อเลยครับ แล้วจะคุ้มค่ามากมาย  ฟันธง

ปล.ถ้าคนชอบนิ่มๆ สบายๆ แบบรถเดิมๆ ก็อย่าใส่เลยครับ มันเปลืองเงินเปล่า

ทุกวันนี้ยังอยากอัพเป็น flex เลยอ่ะครับ...แต่งบไม่ถึง..ใครสนใจอยากได้ ss ผมไปก็บอกนะครับ..อิอิ

ของรูปและราคาหน่อยครับ ss สนใจครับ PM มาครับ  :)

รีบๆหาใส่ครับ แล้วชีวิตจะเปลี่ยนไป จากขับวันละไม่เกิน 100 กิโล/ชม.  มันจะเพิ่มเป็น 140 กม/ชม.  เพราะวิ่งหนึบจนไม่รู้สึกว่าเร็วเลยจนร่อนเลย

wathid

จิตพิสัย 1

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:38:36 pm »

อันนี้ผมไม่ได้โอเว่อร์นะครับ...เอาประสบการณ์มาแชร์กัน...กรุงเทพ-นครสวรรค์ผมอัด 160-170 รถยังนิ่งมากมีแค่เสียงลมเท่านั้น..

ใครมีโอกาส มีงบประมาณคงเหลือก็ลองทบทวนดูนะครับ  แล้วถ้าเราเป็นตีนหนักอยู่แล้วเนี่ยะ....ก็เพิ่มความมั่นใจขึ้นมาได้อีกเยอะครับ...แต่ก็ไม่

สนับสนุนส่งเสริมให้ขับรถเร็วด้วยความประมาทนะครับ...

tiazaa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 07:40:07 pm »

จัดไปสาวกโช็คแต่งซิ่ง
5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 10:03:14 am »

ของรูปและราคาหน่อยครับ ss สนใจครับ PM มาครับ  :)

รีบๆหาใส่ครับ แล้วชีวิตจะเปลี่ยนไป จากขับวันละไม่เกิน 100 กิโล/ชม.  มันจะเพิ่มเป็น 140 กม/ชม.  เพราะวิ่งหนึบจนไม่รู้สึกว่าเร็วเลยจนร่อนเลย

ก็อ่านกระทู้คุณหมิง นี่แหละ ก็ยิ่งอยากได้ขึ้นไปอีก  :)
ต้องลองเองถึงรู้ครับ

?xม่oม AL?
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 01:53:41 pm »

ยี่ห้อไหนดีครับ BC , silver หรือ KYB ตอนนี้เห็นมีตัวแต่ง
tiazaa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 04:20:52 pm »

จัดไปสักชุด
5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 04:56:45 pm »

ยี่ห้อไหนดีครับ BC , silver หรือ KYB ตอนนี้เห็นมีตัวแต่ง

แล้วแต่งบประมาณกับความชอบ
ของผม silver เพราะมีศูนย์ซ่อม พวกซีวิคใช้เยอะเค้าบอกว่าไม่แข็งฟิลลิ่งแข็งกว่า SS นิดนึง     แล้วตอนนี้ ญี่ปุ่นกำลังฮิต

Tumzaa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 06:10:26 pm »

เดินเข้าไปร้านแล้วต้องบอกเค้าว่า โช็ค รุ่นไหนครับ ราคา 28500 พร้อมติดตั้ง ?  และรับประกันยังไงคับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์