หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนจากดูด มาเป็นเเบบฉีด ต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 3759 ครั้ง)
kitty21330
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 07:30:17 pm »

เดิมรถวิ่งปรูดปราด  เดวนี้ฮิตแบบ room 39 เลย  หน่วงตลอด  ไม่รุเพราะอะไร  เก่าหรือเปล่าผมก็ไม่รุ  หรืออะไรเสียก็ไม่รุ  เลยอยาก  ลองเปลี่ยนมาเป็นเเบบหัวฉีด  อยากทราบว่าต้องใช้งบประมาณเท่าไรหรอครับ  ช่วยแนะนำด้วยนะครับ   ขอบคุณครับ
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 07:05:49 am »

เปลี่ยนจาำระบบดูดเป็นหัวฉีด คงต้องมีซัก 12,000 ถึง 14,000  ได้มั้งครับ

วิ่งไม่ิิออกเห็นบางคนล้างขี้แก๊สหรือเปลี่ยนหม้อต้มเลยครับ ลองดู

BirdyReds

จิตพิสัย -2

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 06:47:14 pm »

ราคา pm ให้แล้วนะครับ...  :)

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=33413.0

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
JinxXa
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

Not wrong that you not do any thing.

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 07:15:59 pm »

เดิมรถวิ่งปรูดปราด  เดวนี้ฮิตแบบ room 39 เลย  หน่วงตลอด  ไม่รุเพราะอะไร  เก่าหรือเปล่าผมก็ไม่รุ  หรืออะไรเสียก็ไม่รุ  เลยอยาก  ลองเปลี่ยนมาเป็นเเบบหัวฉีด  อยากทราบว่าต้องใช้งบประมาณเท่าไรหรอครับ  ช่วยแนะนำด้วยนะครับ   ขอบคุณครับ
คำนวนราคา
 1หม้อต้ม
 2หัวฉีด
 3กล่อง
 4ค่าเดินไฟใหม่
 รวมๆแล้ว 16000ครับ

อุปสักมีไว้ขยี้ ถ้าข้ามหรือหนี มันอาจกลับมาใหม่
     คนที่ไม่เคยผิด     คือคนที่ไม่ทำอะไร
จะคบกันมันอยู่ที่ใจ  และต้องไม่คิด "ยืมตัง"
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 08:52:19 am »

เปลี่ยนจาำระบบดูดเป็นหัวฉีด คงต้องมีซัก 12,000 ถึง 14,000  ได้มั้งครับ

วิ่งไม่ิิออกเห็นบางคนล้างขี้แก๊สหรือเปลี่ยนหม้อต้มเลยครับ ลองดู

ราคานี้เปลี่ยนทุกอย่างยกเว้นถังแก๊สใช่ไหมครับแล้วรับรถได้เลยไหมครับหรือต้องจอดทิ้งไว้

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
patchayas

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 09:17:15 am »

ราคานี้เปลี่ยนทุกอย่างยกเว้นถังแก๊สใช่ไหมครับแล้วรับรถได้เลยไหมครับหรือต้องจอดทิ้งไว้

ก็คงโดยประมาณครับขึ้นอยู่กับว่าคุณต้องการหัวฉีดยี้ห้อไไหม  หม้อต้มยีีี้ห้อไหน และอยู่แถวไหน

สมาชิกจะได้แนะนำถูกครับ

JinxXa
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

Not wrong that you not do any thing.

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 02:15:11 pm »

ท่อแก็สเก่าน่าจะไม่ต้องเดินใหม่ครับ ไปเช้าๆตอนเย็นน่าจะเสร็จครับ

อุปสักมีไว้ขยี้ ถ้าข้ามหรือหนี มันอาจกลับมาใหม่
     คนที่ไม่เคยผิด     คือคนที่ไม่ทำอะไร
จะคบกันมันอยู่ที่ใจ  และต้องไม่คิด "ยืมตัง"
BirdyReds

จิตพิสัย -2

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 03:35:30 pm »

ท่อแก๊สปกติไม่ต้องเดินใหม่ ยกเว้นท่อที่เดินมาสั่นเกินไป ก็ต้องต่อท่อหรือ เดินใหม่ครับ

หรือถ้าท่อที่เดินมาเป็นท่อรุ่นเก่า (ทองแดงไม่ทียางหุ้ม) ก็ต้องเปลี่ยนเพราะจะจดทะเบียนลงเล่มไม่ได้ครับ  :)

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=33413.0

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 11:29:23 pm »

เคยถามมาเหมือนกันคับ  ร้อนบอกหมื่นปลายๆ  ของเก่าใช้ได้แค่ถังแก๊ส  นอกนั้นเปลี่ยนออกยกยวงเลยคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์