หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอีกครั้งก่อนตัดสินใจครับ  (อ่าน 3298 ครั้ง)
oaniji
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:20:48 pm »

::)  วันนี้ ไปถาม อู่ติดแก๊สมา ที่นครสวรรค์ ครับ
พอดีคนรู้จัก เค้าแนะนำ บุญทิ้งแก๊ส

รถผมหยดน้ำ ปี 2000
ช่างบอกว่า ติดแบบ มิกเซอร์ก็พอ

ถัง metal mate 58 ลิตร

หม้อต้ม  Energyrefrom

เดินท่อทองแดง  พร้อมใบวิศวะ

รวมค่าเสียหาย  ประมาณ 14000

ช่วยแนะนำเิ่พิ่มเติมหน่อยครับ จะได้เอาไปคุยกับเมียอีกรอบ

ขอบคุณครับ

Run
เกย์ ขาจร
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:25:02 pm »

เเล้วคุณจะมีเงินเหลือในกระเป๋า อีกเพียบ
Mario Land
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย -1

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 08:35:38 pm »

::)  วันนี้ ไปถาม อู่ติดแก๊สมา ที่นครสวรรค์ ครับ
พอดีคนรู้จัก เค้าแนะนำ บุญทิ้งแก๊ส

รถผมหยดน้ำ ปี 2000
ช่างบอกว่า ติดแบบ มิกเซอร์ก็พอ

ถัง metal mate 58 ลิตร

หม้อต้ม  Energyrefrom

เดินท่อทองแดง  พร้อมใบวิศวะ

รวมค่าเสียหาย  ประมาณ 14000

ช่วยแนะนำเิ่พิ่มเติมหน่อยครับ จะได้เอาไปคุยกับเมียอีกรอบ

ขอบคุณครับ

หม้อโทมัสเซสโต้นั่นแหละคับแปะเอนเข้าไปก็เรียบร้อยคับ ให้เค้าตัดปั๊มติ๊กด้วยก็ดีคับ  :)
ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 01:50:54 pm »

ก็เห็นด้วยกับระบบ Mix  หากใช้แบบปกติทั่วไป                และหากอยากซิ่งก็หัวฉีดไปเลย  แถมประหยัดกว่าเล็กน้อย     ของผมแบบมิกร์ก็  150-160 แล้ว ครับ

สวิทย์ตัดต่อแก็ส  แบบ Auto มัยครับ   

ราคาถูกดีครับ

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
wathid
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 02:00:24 pm »

แบบเดียวกันกับผมครับ...จัดเหอะครับยังงัยก็คุ้ม..
ขอแค่เอาใจใส่ดูแลเรื่องระบบแก็สเพิ่มขึ้นอีกนิด  ก็ไม่มีอะไรให้น่าห่วงแล้วครับ

can272525
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:13:45 pm »

;D ;Dติดแก๊สแล้วจะรู้ว่าประหยัดเงินในกระเป๋าเปนอย่างไร 55555 ;D ;D

ทีซี คอมพิวเตอร์ อยู่ตรงข้าม อบต.แคราย จ.สมุทรสาคร
บริการซ่อม ซื้อ ขาย ประกอบคอมใหม่ และอุปกรณ์ต่อพ่วง
oaniji
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 10:00:24 am »

วันนี้ เอารถเข้าอู่แล้วครับ

เพิ่งกลับมาจากจัดงานเมืองทอง

ระบบดูด ได้รับรถแล้ว จะมาเล่าสู่กันฟังครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
โก้ครับ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

รักธรรมชาติ เสียงเพลง วิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี่

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 10:35:36 am »

เพิ่มเติมครับตามที่ผมมีประสบการณ์อยากให้เพื่อนๆชมรมไม่ผิดหวังครับ
ผมติดระบบ FIX MIXER ราคา 18,000 บาทครับ
1/วาล์วควรเป็นยี่ห้อ  thermasetto (แท้จาก italy )แล้วค่าแรงม้าต้องเป็น สำหรับ 40 HP.ตัวนี้ต้องดูให้ดีเพราะมีของเทียมทั้งเอาขนาดแรงม้าที่ไม่ถึงมาติดเลข 40 HP.และที่สำคัญserial number ควรขอดูว่าหากต้องการติด thermasetto แท้ขอดู serial number ของวาล์วแล้วเข้าไปที่เวป thermasetto.com เอา serial number ถามไปทาง email address ของบริษัทฝรั่งเขาว่าserial number อันนี้เป็นของแท้ที่ผลิตจากโรงงาน you หรือไม่ ผมเคยทำแบบนี้แล้วฝรั่งเขาก็ตอบมาครับ เลยสบายใจครับ หรือเข้าไปที่เวป energy-reform แต่วาล์วตัวนี้ไม่ใช่ที่บริษัทนี้นำเข้าเพียงผู้เดียว แต่ที่อื่นเขามีวิธีนำเข้าเองโดยไม่ผ่านบริษัทนี้ก็มีอย่างที่ผมไปติดมาครับเพราะแปลกใจว่าทำไมของใหม่แต่ไม่มีกล่องและไม่มีtechnical manual มาเลยไม่ไว้ใจครับ เลยrecheckไปที่ต่างประเทศเพราะเป็นเงินเรา และเป็นความปลอด???ัยที่ต้องตระหนักของผู้ใช้รถครับ
2/ตัวควบคุมเขาติดของ tamona เป็นของ Italy ผมใช้มา 6เดือนปรากฏว่า การบอกระดับแก้สไม่แน่นอนเมื่อเวลาใช้แก้สไปแล้ว 1/2ถังระดับแก้สจะแกว่งไปๆมาๆเดี๋ยวเตือนว่าจะหมด เดี๋ยวก็บอกว่าเหลือครึ่งถัง ผมไม่แนะนำให้ติดเพราะ ตอนแรกอู่เขาไม่ได้บอกอะไรเข้าไปแก้ไขก็ไม่บอกว่าแก้หายหรือไม่ เข้าไปแก้ครั้งที่สาม  แต่พอไปเข้ามาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา ทางวิศวกรบอกว่า ยี้ห้อนี้เป็นแบบนี้แหละครับ ผมเซ็งเลยเพราะไม่ยอมบอกให้เรารู้ก่อนที่จะติดตั้งแต่มาบอกให้เรายอมรับส???าพของยี่ห้อนี้
3/ถังของ metal mate เยี่ยมครับ ผมไม่แน่ใจ น่าจะ 48 litch เพราะผมว่าสุดยอดของถังแล้ว ครับสวยด้วย ตอนแรกผมของถังยี้ห้อนี้เขาบอกว่าหมด แต่เอาถังอีกยี้หอมา ไม่สวยเลยแต่มี มอก.ก็รับได้ครับ
4/การรับประกันหลัง การขายดูให้ดีๆครับ เพราะติดแล้วมันอยู่กับเราไปตลอดจนกว่าจะขายทิ้ง
กรณีที่มีปัญหา อู่ที่เขาติดย้ายไปไหนหรือไม่ เป็นเต้นท์เช่าหรือดำเนินธุรกิจมานาน เช็คใหดีๆครับ
5/เอกสารยื่นขนส่ง หนาเป็น 11ใบ ผมยื่นวันเดียวผ่านครับ
6/ใช้มา 6เดือนรถวิ่งไม่มีปัญหา ไม่เคยดับ ไม่กระชากเวลาเปลี่ยนจาก น้ำมันมาเป็นแก้ส แต่แรกๆอาจต้องเข้าไปจูนอีกครั้งก็ธรรมดาครับ
7/ยอมรับว่า ความร้อนเพิ่มขึ้นจากเดิม เพราะหลังจากใช้ได้4-5เดือนหม้อน้ำรั่วครับ
หากถามว่า happyไหม่ okครับ ยิ้มแต่ไม่เต็มที่ครับ แต่ประหยัดเอานิ้วโป้งไปเลยครับ เติมไงก็ไม่เคยเกิน 250 บาทวิ่งเป็น250-270 กม.เลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์