หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้รถราคาแพงเขาไม่แถมไฟเลี้ยวหรอครับ  (อ่าน 3890 ครั้ง)
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 03:43:00 pm »

เดี๋ยวนี้รถราคาแพงเขาไม่แถมไฟเลี้ยวหรอครับ
เมื่อวานสดร้อนๆครับขับตามตูด เล็กสั้น ที่คล้ายกับฟอร์จูนเนอร์ครับอยู่ดีๆ
นึกจะจอดก็จอดเราก็เบรคตัวโก่งเลยเท่านั้นไม่พอยังจอดส่งคนลงเล่นจอดมันซะกลางถนนเลย
เราจะแซงไปก็ไม่ได้ที่สำคัญไฟเลี้ยวหรือไฟผ่าหมากก็ไม่เปิด
เลยนึกสงสัยว่า     เดี๋ยวนี้รถราคาแพงเขาไม่แถมไฟเลี้ยวมาให้หรอครับ
สุดท้ายนี้ขอให้ช่วยใช้กันบ้างนะครับไฟเลี้ยวเพราะรถเรามันแถมมาให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2012, 03:45:47 pm โดย beer13 » บันทึกการเข้า

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
Art.S

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 04:41:31 pm »

โดนเหมือนกันครับ โดนประจำจนเซ็ง แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ครับ ต้องระวัง

ยังไงก็อย่าไปจี้ก้นมาก ปลอด???ัยไว้ก่อนนะครับ  ;D ;D ;D
sit69
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 09:25:36 pm »

นี่มันมาตราฐานของคนมีอันจะกิน เลี้ยวไม่เปิดไฟ
Man
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

ก้อแค่ 1300 CC ไม่แรง.......แต่แซงยาก

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 10:25:31 pm »

;D ;D ;D
ปินโต TRD

จิตพิสัย 2

ปินโต... Zone Rama 3

goopin18062527@hotmail.co.th
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:19:37 am »

ไอ้พวกคนรวย นิสัย  ส้นตีน เยอะแยะไป คับ .... ผมเจอมาละ   คนจนๆ ยังมีค่ากว่ามันอีก เชื่อไหม เพื่อนๆ
โกโก้ ...
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

www.url.com/mypic.gif)

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:59:19 am »

ผมว่ารถเขาแถมมาให้ครบครับ แต่คนที่ขับนี่สิ  สันด๊าน....สันดาน   จำพวกคนไม่ห่วงของ มักง่าย

I:\My Pictures\เที่ยวกาญจนบุรีกับฐิติกร\IMG_1005.JPG
thanaphon_tik
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 2

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 09:41:51 am »

8) เข้าใจความรู้สึกเหมือนกันครับ แต่หากว่ากันตามจริงแล้ว "คันหลังต้องเว้นห่างจากคันหน้าในระยะปลอด???ัยครับ"

ก็เหมือนกัน เช่น คันหน้ามันไปรมดำไฟท้ายจนแทบมองไม่เห็นสัญญาณไฟ หรือ ไฟท้ายขาดหมดเลย... แต่พอเราชนเข้า ถามว่าใครผิด... คันหลังนะครับ...

ยิ่งช่วงนี้จะเข้าหน้าฝนแล้ว ยังไงก็ระมัดระวังกันให้มากๆ ครับ... "หลายอย่างมีโอกาสได้กลับไปแก้ไข แต่บางอย่างอาจไม่มีโอกาสอีกเลยครับ"
 ::)

golfal50
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

golf_zazzz@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 03:16:47 pm »

8) เข้าใจความรู้สึกเหมือนกันครับ แต่หากว่ากันตามจริงแล้ว "คันหลังต้องเว้นห่างจากคันหน้าในระยะปลอด???ัยครับ"

ก็เหมือนกัน เช่น คันหน้ามันไปรมดำไฟท้ายจนแทบมองไม่เห็นสัญญาณไฟ หรือ ไฟท้ายขาดหมดเลย... แต่พอเราชนเข้า ถามว่าใครผิด... คันหลังนะครับ...

ยิ่งช่วงนี้จะเข้าหน้าฝนแล้ว ยังไงก็ระมัดระวังกันให้มากๆ ครับ... "หลายอย่างมีโอกาสได้กลับไปแก้ไข แต่บางอย่างอาจไม่มีโอกาสอีกเลยครับ"
 ::)
ผมโดนปาดหน้าแล้ว ผมไปชนเค้าครับ  มีการบอกว่า ผมมาเร็วมาก  (ผมมาเร็วจริง140 เพราะตี2 เส้นหน้าเซียร์รังสิต)
เค้าวิ่งประมาณ 60 แล้วมาปาดขวาสุด  คิดในใจ คุณ(มึง)เห็นผมมาเร็วแล้ว หักขวามาทำอะไรฟร๊ะ  ตูมสนั่นเลย ดีคนไม่เป็นไร  ตอนนี้ติดตาไปเลยครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำดินแตก อย่าแยกแผ่นดิน
?xม่oม AL?
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 12:34:26 pm »

โดนเหมือนกันครับ  สงสัยจะยังผ่อนอยู่ เลยยังได้อุปกรณ์มาไม่ครบ ;D ต้องรอผ่อนหมดเค้าถึงจะติดไฟเลี้ยวให้ ตอนนี้มีแต่กรอบไฟมาให้
chaiwat
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 09:45:56 pm »

ท่านใดมาเที่ยวเชียงคานระวังรถเมืองเลยหน่อยนะครับไม่ค่อยจะเปิดไฟเลี้ยว ขับช้าก็ไม่ชิดซ้ายวิ่งขวาอย่างเดียว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์