หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจำเป็นต้องทำรึป่าวครับ???  (อ่าน 2636 ครั้ง)
babb_boatboat
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 12:49:50 am »

สืบเนื่องจากก่อนหน้านี้เคยตั้งกระทู้สอบถามเรื่องการติดแก๊สLPG

และปัจจุบันได้ติดตั้งเรียบร้อยแล้ว เป็นระบบหัวฉีดของAtiker ถัง58ลิตรของmagnate

ระยะเวลาการติดตั้ง3วันทำการจากที่นัดกันไว้ให้แล้วเสร็จ2วันแบบไม่เร่งรีบขอชัวร์ๆ

เนื่องจากช่างที่ติดตั้งเข้าไปช่วยเหลือคนถูกไฟฟ้าแรงสูงดูด และช่างก็ถูกดูดด้วยต้องนอนรพ.1วัน

ปัจจุบันเติมแก๊สมา400บาทวิ่งได้ระยะทางเกือบๆ300กิโลเมตรแล้ว และแก๊สยังเหลืออยู่ในถังอีก

วันนี้มีโอกาสได้นั้งเปิดอ่านกระทู้ความรู้ต่างๆเกี่ยวกับน้องโซที่ใช้งานLPGจึงเกิดคำถามดังนี้ครับ

1.เรื่องของหัวเทียนอ่านตามกระทู้แล้วผมจำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่หรือไม่ครับ(ปัจจุบันผมใช้หัวเทียนแบบ2เขี้ยวของvolvoพอดีมีเพื่อนเป็นช่างในอู่volvoเพื่อนเลยเปลี่ยนให้ตอนซื้อรถมาใหม่ๆ)
2.เรื่องของน้ำมันเครื่องล่าสุดผมเปลี่ยนมาตอนช่วงสิ่นปีที่แล้วซึ่งปัจจุบันก็ยังไม่ครบกำหนดเปลี่ยน ผมจำเป็นต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเลยหรือไม่ครับ
3.ไส้กรองอากาศ อันนี้ไม่เคยเปลี่ยนเลยเป่าไล่ฝุ่นอย่างเดียว อยากถามว่าราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอโทษที่ถามเยอะน่ะครับ พอดีอยากให้การใช้งานน้องโซมีประสิทธิ???าพและปลอด???ัยรบกวนด้วยครับ ^^

@....อร่อยใคร....อร่อยมัน....@
Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 07:51:26 am »

หัวเทียนใช้หัวเทียนเเบบเข็มครับ
  รถผมก็ใช้
น้ำมันเครื่องอันนี้ไม่รู้ รถผมใช้น้ำมัน
กรอง ถ้ามันไม่พังหรื้อเสื่อมส???าพ ก็ใช้กรองเดิมได้ครับ
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 11:48:24 pm »

ถ้าเป็นผม 

ตอนนี้วิ่งเรียบเดินเบานิ่งก็ยังไม่ต้องเปลี่ยนครับ
เปลี่ยนแต่กรองอากาศ  ผมซื้อมา เปลี่ยนเอง 150 บาท

น้ำมันเครื่อง ก็รอครบระยะเลยครับค่อยเปลี่ยน

หัวเทียนก็ยังไม่เปลี่ยน รอครบระยะอีกทีก็เปลี่ยน

โกโก้ ...
**

จิตพิสัย 0

www.url.com/mypic.gif)

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:03:14 am »

:)ใช่ครับเปลี่ยนแต่กรองก็พอ

I:\My Pictures\เที่ยวกาญจนบุรีกับฐิติกร\IMG_1005.JPG
babb_boatboat
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:00:27 pm »

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับผม ^^

@....อร่อยใคร....อร่อยมัน....@
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์