หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาครับ  (อ่าน 1708 ครั้ง)
oaniji
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:03:34 am »

:'(  ติดแก็ส แล้ว ใช้มาได้ สองอาทิตย์

เมื่อ วันก่อนแฟนขับ บอกรถดับ แล้วไฟตัดเป็นน้ำมัน สตาร์ด นานมากกว่าจะติด
พอตอนเช้า สตาร์ดไม่ติด นานมากเหมือนเดิม ต้องให้คนรู้จักมาดู ช่วยสตาร์ด กว่าจะติด ครึ่ง ชม พอดี

ผมก็เอาเข้าอู่ที่ติดพอดีให้เค้าดูข้อหม้อน้ำที่รั่วด้วยเลยถาม
เฮีย ๆ เค้าบอกกว่า รถมันเก่าแล้ว คอยส์ มันเจอแก๊สเข้าน่าจะเสื่อม น่าจะเอารถไปเปลี่ยนคอยส์  น่ะ
พี่ๆคิดว่าไงมั่งครับ  ถ้าเปลี่ยนนี่ ราคาประมาณเท่าไรครับ ผมอยู่นครสวรรค์ พอมีอู่แนะนำบ้างไหมครับ

ตอนผมใช้น้ำมันเครื่องไม่มีปัญหาเลย ชึ่งเดียวติดตลอด

ผมติดแก็สมิกเซอร์น่ะครับ
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 04:39:47 pm »

รถใช้แก๊สจะเซนต์ซิทีปกว่าตอนใช้น้ำมันนิดหน่อยครับ
อะไหล่อะไรไม่สมบูรณ์อาการมันจะฟ้องเลยล่ะครับ  :)

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์