หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ 1 เข้ายากครับ  (อ่าน 5517 ครั้ง)
PK
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย -1

pongphan.koompuck09@gmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 11:09:27 pm »

ของผม ผมตัดสินใจยกคลัทช์ แล้วเจอก้ามปูดันลูกปืนกดคลัทช์แตกครับและผ้าคลัทช์ใกล้หมด จึงยกคลัทช์ยกแผงพร้อมเปลี่ยนชุดซ่อมปั็มคลัทช์หายสนิทครับ

ไปแก้มาแล้ว เริ่มจากเปลี่ยน ปั้มคลัชบน ค่าอะไหล่ 650 กำลังลองเข้าเกียร์ปรากฏว่า ก้ามปู หัก สุดท้ายต้องรื้อ เลย เปลี่ยน หวี,แผนคลัช,ลูกปืนกดคลัช์,ซีลน้ำมัน,ก้ามปู,น้ำมันเกียร์ สรุป จ่ายเพิ่มอีก 3600 รวมค่าแรงแล้ว ตอนนี้ เข้า เกียร์ 1 ขณะ วิ่งยังได้เลย
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์