หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ สิน เซอร์วิส หลังหอการค้า วางเครื่อง วายริ่ง ดัดแปลง แก้ไข ได้หมด  (อ่าน 10491 ครั้ง)
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 01:36:28 am »

อู่ สิน เซอร์วิส  หลังหอการค้า  วางเครื่อง วายริ่ง  ดัดแปลง แก้ไข ได้หมด   เจ้าของร้านชื่อพี่สิน เก่งครับ งานดี ไม่แพงด้วย  รับแก้ไขงานที่ไม่จบครับ

เบอร์ติดต่อ 083-6146644

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 07:25:14 pm »

ร้านนี้เก่งครับ 
baramyuu
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 12:40:18 pm »

โดนมาแล้ววววว
tudtu912
อย่าทำให้ตัวเองเป็น???าระของคนอื่น
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

หวัดดีครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:41:52 pm »

วันนี้เป็นคิวผมโดนบ้าง555

pukpong
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

arm_ke30@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 02:25:13 pm »

ร้านนี้เคยไปจัดมาแล้วครับ งานเรียบร้อยดีไม่มีปัญหา???ายหลัง อู่จะเปิดช่วงเย็นๆ

18-cr0wn
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 3

ไม่ได้เหลือ เเค่เบื่อของเก๊...

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:50:13 pm »

โอ้วววว

++ Stay Tuned...
++ O D ? I B ? ++
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 01:31:20 pm »

ล่าสุดผ มไปแปลงเบาะไฟฟ้า ที่อู่พี่สินครับ  งานดี และไม่แพงคับ
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 01:37:37 am »

หวัดดีคับแบงค์,

วันนี้ @ 1 พ.ค. ผมไปเปลี่ยนเกียร์ออโต้มาแล้วที่อู่พี่สิน ของ Starlet 4 เกียร์ ตามที่แบงค์แนะนำในบอร์ดโดยใช้เวลาประมาณ 6 ชม. น่าจะไ้ด้
เสร็จ 3 ทุ่มครึ่ง งานก็เรียบร้อยดีคับพี่สินเขาเป็นคนละเอียด (เหมือนผมคับ  :) )...ตอนนี้ก้อทดลองใช้ไปสักระยะยังไม่ได้อัดยาว ๆ เลยเพราะดึกแล้ว...แต่พี่สินเขารับประกันให้คับมีรัยก้อกลับไปหาเขาได้...

ขอบคุณแบงค์มากคับที่แนะนำในบอร์ดนะัคับ...ไ่่ม่งั้นคงโดนอู่อื่น ๆ ฟันอย่างน้อย ๆ ก้อประมาณ 16,000 บาท

เอ้

ผมก็เคยเปลี่ยนเกียร์ Starlet กับพี่สินครับ  โดยให้พี่เค้าหาเกียร์ส???าพสดๆใหม่ๆ และจัดการใส่ให้ด้วย 2ปีก่อน ค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณ8500บาทเนื่องจากเกียร์เดิมใช้มาหลายแสนโลแล้ว ครัชเริ่มจะหมด   รถผม พอเปลี่ยนเกียร์เสร็จ ก็ตั้งสายคิกดาวห์หน่อย ก็วิ่งฉิวเลยครับ   ข้อดีของเกียร์ Starlet คือ  ออกตัวจี๊ดกว่าเดิมคับ  เกียร์ 1-2 กระชาก เหมือนเกียร์ธรามดาครับ   แต่ปลายอาจจะตื้อหน่อย แต่ไม่มีปัญหาใน กทม.ครับ   ความเร็วปลายที่ผมวิ่งได้คือ  160คับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2012, 01:39:48 am โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 11:55:50 pm »

ผมก็เคยเปลี่ยนเกียร์ Starlet กับพี่สินครับ  โดยให้พี่เค้าหาเกียร์ส???าพสดๆใหม่ๆ และจัดการใส่ให้ด้วย 2ปีก่อน ค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณ8500บาทเนื่องจากเกียร์เดิมใช้มาหลายแสนโลแล้ว ครัชเริ่มจะหมด   รถผม พอเปลี่ยนเกียร์เสร็จ ก็ตั้งสายคิกดาวห์หน่อย ก็วิ่งฉิวเลยครับ   ข้อดีของเกียร์ Starlet คือ  ออกตัวจี๊ดกว่าเดิมคับ  เกียร์ 1-2 กระชาก เหมือนเกียร์ธรามดาครับ   แต่ปลายอาจจะตื้อหน่อย แต่ไม่มีปัญหาใน กทม.ครับ   ความเร็วปลายที่ผมวิ่งได้คือ  160คับ  
แบงค์คับ...ผมรบกวนหน่อย
ผมได้ยินเสียงหอนยาว ๆ ต่อเนื่อง แต่เสียงแผ่ว ๆ ไม่ดังมาก ดังพอได้ยินมาจากเกียร์ ช่วงออกตัวจนถึงประมาณเกียร์ 2 หรือ 3 ซึ่งไม่ทราบว่าของแบงค์เป็นเหมือนกันมั๊ยคับ และ ช่วงก่อน 60 จะอืด ๆ หน่อย แต่พอเลยไปแล้วจะขึ้นเร็วเหมือนกัน แต่พอ 120 มันจะตื้อ ๆ หน่อย แต่ไม่ได้กดมากกว่านั้นกลัวโดนจับความเร็ว

รบกวนช่วยวิเคราะห์หน่อยนะคับ

เอ้
[/quote]

เสียงหอนของผมไม่มีนะคับ   ถ้ามีเสียง ควรจะเอากลับไปให้พี่เค้าเช็คนะคับ    ส่วนของผมออกตัวไม่อืดนะคับ  แต่จะตื้อๆตอนปลายๆคับ
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:30:12 am »

เเล้วถ้ามีเกียร์เเล้ว จะยกออโต้ลงใส่ธรรมดา ค่าใช้จ่ายอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

โทรไปถามสิคับ 
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 11:01:27 pm »

อู่นี้ ใครมีเบาะใหม่  สามารถเอาไปให้พี่เค้าแปลงขาให้ได้นะคับ  ประมาณ1000บาท     
tumppstar
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 3

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:00:02 am »

ตื้อปลายเหมือนกันเลยครับเกียร์สตารเล็ท แต่ออกตัวมันส์มากเหมาะกับกรุงเทพมากๆ ;D
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์