หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีเปลี่ยนสายยางน้ำฉีดกระจกครับ  (อ่าน 4766 ครั้ง)
issranukit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

issranukit@hotmail.com
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 01:16:08 pm »

อยากทราบวิธีเปลี่ยนสายยางน้ำฉีดกระจกครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 01:23:09 pm »

ถ้าจำไม่ผิด  ต้องเปิดซุ้มล้อพลาสติก นะคับ     หยดน้ำ กะ มุมส้ม ร้อยสายยางคนละฝั่งกัน   เพราะ กระปุกฉีดน้ำอยู่คนละฝั่งกัน

หยดน้ำให้รื้อซุ้มด้านซ้าย
มุมส้ม ให้รื้อซุ้มด้านขวา 

แนะนำว่าให้เปลี่ยนสายยาง ที่แข็งๆนะคับ  ถ้าสายอ่อน มันจะชอบพับคับ  พอสายโดนพับ น้ำจะฉีดไม่ออก
poom797
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 05:56:57 pm »

อยากทราบวิธีเปลี่ยนสายยางน้ำฉีดกระจกครับ

ถ้าเป็นมุมส้มนะครับ กระป๋องฉีดน้ำมันจะอยู่ฝั่งเดียวกับคนขับ

ให้ถอดไฟเลี้ยวมุมส้มออกครับ (ขันน็อตดัวเดียวออกแล้วค่อยๆดึงออกมา)

แล้วเอาสายแหย่ตรงรูระบายน้ำ แล้วเอามือล้วงทาง

ไฟเลี้ยวที่เราถอดออกครับ วิธีนี้ง่ายที่สุดแล้วครับ

เดือนที่แล้วผมเพิ่งเปลี่ยนไป โดนหนูกัด
issranukit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

issranukit@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 02:22:52 pm »

ถ้าเป็นมุมส้มนะครับ กระป๋องฉีดน้ำมันจะอยู่ฝั่งเดียวกับคนขับ

ให้ถอดไฟเลี้ยวมุมส้มออกครับ (ขันน็อตดัวเดียวออกแล้วค่อยๆดึงออกมา)

แล้วเอาสายแหย่ตรงรูระบายน้ำ แล้วเอามือล้วงทาง

ไฟเลี้ยวที่เราถอดออกครับ วิธีนี้ง่ายที่สุดแล้วครับ

เดือนที่แล้วผมเพิ่งเปลี่ยนไป โดนหนูกัด

โดนหนูกัดเหมือนกันครับ เซงเลย
2012CHAI
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 07:09:24 am »

ของผมก็โดนหนูกัด  ผมหยดน้ำนะครับ แก้ง่ายๆครับ
ให้ถอดโคมไฟเลี้ยวด้านซ้ายออก  ระวังแกนล็อกแตกหักนะครับ
พอถอดออกเราจะเห็นสายยางกระปุกน้ำฝน  แล้วใช้เทปพันสายที่
ใช้ในรถยนต์ เหนี่ยวๆ หน่อย พันทับจุดที่หนูกัด ต้องพันให้ดีนะครับ
ระวังน้ำรั่วซึม  แค่นี้ก็ใช้ได้เหมือนเดิมครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์