หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY : ติดตั้งไมล์ขาวตัวนอก ด้วยตัวเอง  (อ่าน 58022 ครั้ง)
anek44
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

anek44@hotmail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 08:57:26 am »

รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับมีขั้วอะไรมั่งครับ  panyawachara@hotmail.co.th
   ผมไม่ได้เก็บข้อมูลไมล์ตัวนอกไว้เลยครับ ส่วนใหญ่จะไล่เอาหน้างานครับ อย่างไรลองถามป๋า ศรายุทธ ดูนะครับ  ;D
ya
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

ya คับ

panyanittaya@hotmail.co.th
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 05:12:58 pm »

รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับมีขั้วอะไรมั่งครับ  panyawachara@hotmail.co.th
   ผมไม่ได้เก็บข้อมูลไมล์ตัวนอกไว้เลยครับ ส่วนใหญ่จะไล่เอาหน้างานครับ อย่างไรลองถามป๋า ศรายุทธ ดูนะครับ  ;D
ขอบคุณครับ ผมต่อเส็จแล้วครับ

sriracha09
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย -1

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 01:23:20 pm »

ตัวเดียวกับของผมเลยครับ  ซื้อมาจากคุณจิม  ให้ถอดใล่วงจรจากของจริงเลยครับ แล้วเอามาเทียบสีมาเปรียบเทียบกัน(สีมาตรฐานของไทยแท้ตามรูปแนบเลยครับ) ถ้าเอามาใส่ 97 ออโต้ ต้องหาสาย+ปลั๊กเดินสายมาจากเกียร์ด้วย และไมล์ชุดนี้ไฮไล้ของงานจะต้องโมสายไฟสูงครับโดยเอาไดโอดมาคร่อมถึงจบไม่งั้นไฟติดตลอด  ค่อยๆทำครับ ผมทำกว่าจะจบได้เล่นไป2วันเต็มๆ ก็พึ่งซึ้งครับว่าwiring ไมล์นอกไม่หมูแต่ก็???ูมใจครับที่ทำสำเร็จ  เป็นครั้งแรกที่ผมรื้อรถแล้วเมียไม่บ่น(กลับชมครับ เข้าเกียร์ไม่ต้องเหล่ขาอ่อนใครอีกแล้ว)ที่สุดได้เอาความรู้ที่เรียนมาเมื่อ 15 ที่แล้วมาใช้ แต่การใส่สายไมล์เหมือนจะหมูแต่ก็เล่นซะถลอกไปหลายแผลครับ

*  (121.01 KB, 1311x644 - ดู 1159 ครั้ง.)
patchayas

จิตพิสัย 1

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 01:33:39 pm »

ตัวเดียวกับของผมเลยครับ  ซื้อมาจากคุณจิม  ให้ถอดใล่วงจรจากของจริงเลยครับ แล้วเอามาเทียบสีมาเปรียบเทียบกัน(สีมาตรฐานของไทยแท้ตามรูปแนบเลยครับ) ถ้าเอามาใส่ 97 ออโต้ ต้องหาสาย+ปลั๊กเดินสายมาจากเกียร์ด้วย และไมล์ชุดนี้ไฮไล้ของงานจะต้องโมสายไฟสูงครับโดยเอาไดโอดมาคร่อมถึงจบไม่งั้นไฟติดตลอด  ค่อยๆทำครับ ผมทำกว่าจะจบได้เล่นไป2วันเต็มๆ ก็พึ่งซึ้งครับว่าwiring ไมล์นอกไม่หมูแต่ก็???ูมใจครับที่ทำสำเร็จ  เป็นครั้งแรกที่ผมรื้อรถแล้วเมียไม่บ่น(กลับชมครับ เข้าเกียร์ไม่ต้องเหล่ขาอ่อนใครอีกแล้ว)ที่สุดได้เอาความรู้ที่เรียนมาเมื่อ 15 ที่แล้วมาใช้ แต่การใส่สายไมล์เหมือนจะหมูแต่ก็เล่นซะถลอกไปหลายแผลครับ

คงต้องหามาใช้ซะแล้วครับ  จะได้ไม่มองคันเกียร์

มิน่าล่ะ ???รรยาผมไม่ค่อยชอบให้น้องเมียนั่งหน้า ;D

akorn
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 07:37:19 pm »

อยากได้ชัดๆ ครับกำลังจะซื้อพอดี korn_ttt@yahoo.com
แล้วไฟบอกตำแหน่งเกียร์ของหยดน้ำต้องทำงัยครับ
anek44

จิตพิสัย 12

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 09:21:13 pm »

อยากได้ชัดๆ ครับกำลังจะซื้อพอดี korn_ttt@yahoo.com
แล้วไฟบอกตำแหน่งเกียร์ของหยดน้ำต้องทำงัยครับ
   จัดให้แล้วคร้าบ
anek44

จิตพิสัย 12

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 09:22:10 pm »

ไฟบอกตำแหน่งเกียร์ตามนี้ครับ
   http://www.soluna-club.com/index.php?topic=30488.0
ya
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

ya คับ

panyanittaya@hotmail.co.th
« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 09:38:32 pm »

ขอบคุณครับ

Delpro
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 08:04:07 am »

สอบถามหน่อยครับ ผมต่อแล้วไฟสูงไม่ติดเลย อีกอย่างต่อแล้วไฟเลี้ยวติด 2 ข้างพร้อมกันครับ กลายเป็นไฟผ่าหมากไปซะ แต่พอกดไฟผ่าหมากกลับไม่ติดแฮะงง ครับ ???
anek44

จิตพิสัย 12

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:54:33 pm »

สอบถามหน่อยครับ ผมต่อแล้วไฟสูงไม่ติดเลย อีกอย่างต่อแล้วไฟเลี้ยวติด 2 ข้างพร้อมกันครับ กลายเป็นไฟผ่าหมากไปซะ แต่พอกดไฟผ่าหมากกลับไม่ติดแฮะงง ครับ ???
    ไล่วงจรไฟสูงดีๆครับ ไมล์ขาวบางตัวจะไม่เหมือนกันกับของเดิมครับ วงจรไมล์เดิมจะมีไดโอดต่อร่วมอยู่ครับ หาไดโอดมาต่อให้ครบวงจรครับ
Chonsudjai
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 10:18:08 am »

พี่ครับผมขอวิธีการต่อเเบบชัดๆด้วยคนครับ(chon123_rru@hotmail.com)ขอบคุณครับ
anek44

จิตพิสัย 12

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 07:36:45 pm »

พี่ครับผมขอวิธีการต่อเเบบชัดๆด้วยคนครับ(chon123_rru@hotmail.com)ขอบคุณครับ
  จัดให้แล้วครับ  :)
KAGOLFWA
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 09:10:25 pm »

พี่ครับผมขอวิธีการต่อเเบบชัดๆด้วยคนครับและวิธีต่อไฟบอกตำแหน่งเกียด้วยครับรถผม soluna 97 auto อ่าในDIY ยังงงอยู่เลย
(channarong_golf@hotmail.com)ขอบคุณ มากๆๆๆๆครับ
Chonsudjai
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 12:52:48 am »

พี่ครับรบกวนขอวงจรไมล์ขาวอีกครั้งได้มั้ยครับขอแบบชัดๆใน???าพดูไม่ค่อยออก(chon123_rru@hotmail.com)
anek44

จิตพิสัย 12

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:26:23 pm »

พี่ครับผมขอวิธีการต่อเเบบชัดๆด้วยคนครับและวิธีต่อไฟบอกตำแหน่งเกียด้วยครับรถผม soluna 97 auto อ่าในDIY ยังงงอยู่เลย
(channarong_golf@hotmail.com)ขอบคุณ มากๆๆๆๆครับ
พี่ครับรบกวนขอวงจรไมล์ขาวอีกครั้งได้มั้ยครับขอแบบชัดๆใน???าพดูไม่ค่อยออก(chon123_rru@hotmail.com)
   ส่งให้แล้วนะครับ  :)
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์