หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จู่ๆเซ็นทรัลล็อคเสีย ทั้งสี่ประตูเลย  (อ่าน 13399 ครั้ง)
nirunbp
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 12:57:57 am »

จู่ๆวันนี้กดเซ็นทรัลล้อก แล้วมันก้อไม่เด้งขึ้นมา ได้ยินเสียงมันทำงานนะแต่ไม่ขยับขึ้น เป็นพร้อมๆกันสี่บานเลย สามัคคีกันจริง  พอกด ก้อได้ยินเสียงดังก็อกแก๊ก แต่ไม่ขยับ ไม่รู้ว่าอะไรเสีย ลองแกะเอาเซ็นทรัลล็อคตัวประตูหลังด้านซ้ายแกะดูมอเตอร์ก้อปกติดี ไม่มีขัดอะไรเลยสะอาดเหมือนไหม่ มีใครใจดีพอแนะนำแนวทางแก้ไขได้ไหมครับ อยู่บางประกง ไม่ไกลจากชลบุรีครับ
t.charn

จิตพิสัย 5

ไม่มี อะไร ที่ทำไม่ได้ ไม่ไหว ไม่ทัน

t.wicharn@hotmail.com t.charn
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:17:21 am »

จู่ๆวันนี้กดเซ็นทรัลล้อก แล้วมันก้อไม่เด้งขึ้นมา ได้ยินเสียงมันทำงานนะแต่ไม่ขยับขึ้น เป็นพร้อมๆกันสี่บานเลย สามัคคีกันจริง  พอกด ก้อได้ยินเสียงดังก็อกแก๊ก แต่ไม่ขยับ ไม่รู้ว่าอะไรเสีย ลองแกะเอาเซ็นทรัลล็อคตัวประตูหลังด้านซ้ายแกะดูมอเตอร์ก้อปกติดี ไม่มีขัดอะไรเลยสะอาดเหมือนไหม่ มีใครใจดีพอแนะนำแนวทางแก้ไขได้ไหมครับ อยู่บางประกง ไม่ไกลจากชลบุรีครับ
แล้วปุม่กดที่่สวิทช์ประตูขวา ทั้งหมดทำงานได้ไหม เช่น ปุ่ม Lock และ Un Lock  แล้วเลื่อนกระจกได้ไหม ถ้าทั้งหมดไม่ทำงาน ลองตรวจสอบฟิวส์ดู ใต้พวงมาลัย
แต่ปุ่มเลื่อนกระจกทำงานปกติ ลองเอากุญแจเสียบรู เปิดประตูได้ปกติไหม และมีเสียงล็อคประตูไหม  ลองตรวจสอบเซ็นทรัลล็อคตัวประตูหน้าขวา จะเป็นตัวสั่งการล็อคทั้งหมด แต่ถ้าปกติ น่าจะเป็นที่กล่อง เซ็นทรัลล็อค ใต้ ที่จุดบุหรี่เสีย
nirunbp

จิตพิสัย 5

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:10:46 am »

แล้วปุม่กดที่่สวิทช์ประตูขวา ทั้งหมดทำงานได้ไหม เช่น ปุ่ม Lock และ Un Lock  แล้วเลื่อนกระจกได้ไหม ถ้าทั้งหมดไม่ทำงาน ลองตรวจสอบฟิวส์ดู ใต้พวงมาลัย
แต่ปุ่มเลื่อนกระจกทำงานปกติ ลองเอากุญแจเสียบรู เปิดประตูได้ปกติไหม และมีเสียงล็อคประตูไหม  ลองตรวจสอบเซ็นทรัลล็อคตัวประตูหน้าขวา จะเป็นตัวสั่งการล็อคทั้งหมด แต่ถ้าปกติ น่าจะเป็นที่กล่อง เซ็นทรัลล็อค ใต้ ที่จุดบุหรี่เสีย
)ขอบคุณครับ ปุ่มที่สวิทช์ขวา ทำงานทุกอย่างปกติครับ แต่ไม่ทำงานปกติอันเดียวก้อเซ็นทรัลล็อค ไขกุญแจ ก้อเปิดได้เฉพาะคนขับบานที่เหลือไม่ทำงาน ได้ยินเสียงมันนะครับดังก็อกแก๊กแต่ไม่ขยับ ทั้งสี่บานนั่นแหละ  กล่องเซ็นทรัลล็อคหน้าตาเป็นยังไงครับ ราคาเท่าไหร่ เคยแกะคอนโซลอยู่แต่ไม่รู้ว่าหน้าตาของกล่องเป็นยังไง ขอบคุณมากๆครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 09:08:22 am »

ลองเชคกลอนเซนทรัลล๊อคที่ฝั่งคนขับคับ  เพราะฝั่งคนขับมันมีหน้าที่คุ้ม3บานที้เหลือ ถ้าบานคนขับเสีย อีก3บาน ก็ใช้ไม่ได้คับ 

ขอถามว่า รถคันนี้เดิมมี central จากโรงงานมา หรือ ไปติดเพิ่มเองคับ
t.charn

จิตพิสัย 5

ไม่มี อะไร ที่ทำไม่ได้ ไม่ไหว ไม่ทัน

t.wicharn@hotmail.com t.charn
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 09:33:55 am »

)ขอบคุณครับ ปุ่มที่สวิทช์ขวา ทำงานทุกอย่างปกติครับ แต่ไม่ทำงานปกติอันเดียวก้อเซ็นทรัลล็อค ไขกุญแจ ก้อเปิดได้เฉพาะคนขับบานที่เหลือไม่ทำงาน ได้ยินเสียงมันนะครับดังก็อกแก๊กแต่ไม่ขยับ ทั้งสี่บานนั่นแหละ  กล่องเซ็นทรัลล็อคหน้าตาเป็นยังไงครับ ราคาเท่าไหร่ เคยแกะคอนโซลอยู่แต่ไม่รู้ว่าหน้าตาของกล่องเป็นยังไง ขอบคุณมากๆครับ
ผมมีของมือ 2 ใช้ได้ปกติ ขาย350 บาท+ems 50 บาท ผมอยู่แปดรี้ว ใกล้ ๆ โทร 0865829126

* IMG_3009_4.jpg (63.79 KB, 181x125 - ดู 7328 ครั้ง.)
phat
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 11:09:57 am »

ของผมเวลากดล็อคทำงาน3ประตู ยกเว้นฝั่งคนขับต้องใช้มือกดเอาเอง
ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

phuchit

จิตพิสัย 1

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 02:42:07 pm »

ลองเปิดแผงประตูด้านในดูครับ สายอาจหลุดหรือขาด ของผมเจอพลาสติกล็อกขาเกี่ยวกลอนประตูหลังแม่กุญแจมันกรอบแตก ทำให้ขาเกี่ยวหลุด ซึ่งขาเกียวมันจะต่อไปถึงตัวควบคุมอีก 3 ประตู คล้ายๆตัวสีฟ้าในรูป

* imagesCAHPST83.jpg (6.7 KB, 259x194 - ดู 7365 ครั้ง.)
nirunbp

จิตพิสัย 5

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:16:48 pm »

ลองเชคกลอนเซนทรัลล๊อคที่ฝั่งคนขับคับ  เพราะฝั่งคนขับมันมีหน้าที่คุ้ม3บานที้เหลือ ถ้าบานคนขับเสีย อีก3บาน ก็ใช้ไม่ได้คับ 

ขอถามว่า รถคันนี้เดิมมี central จากโรงงานมา หรือ ไปติดเพิ่มเองคับ
ก้อติดรถมานะครับ ตัวเซนทรัลล็อค แกะในประตูดูปืน ก้อเหมือนที่เอามาโพสกันครับแต่ยังไม่ได้แกะประตูด้านคนขับดูครับ
พรุ่งนี้จะลองดูครับ
nirunbp

จิตพิสัย 5

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:18:23 pm »

ลองเปิดแผงประตูด้านในดูครับ สายอาจหลุดหรือขาด ของผมเจอพลาสติกล็อกขาเกี่ยวกลอนประตูหลังแม่กุญแจมันกรอบแตก ทำให้ขาเกี่ยวหลุด ซึ่งขาเกียวมันจะต่อไปถึงตัวควบคุมอีก 3 ประตู คล้ายๆตัวสีฟ้าในรูป
ขอบคุณครับ พรุ่งนี้จะลองดูครับ
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:18:32 pm »

ผมคิดว่าน่าจะเสียที่ข้างคนขับครับ  มันใช้สายไฟ 5สาย   มันคุมประตูอื่นทั้งหมดคับ
pkonkokguad
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:44:39 pm »

ฟิวส์ขาดหรือเปล่าครับลองไล่ดูครับ

* IMG.jpg (526.5 KB, 2420x1744 - ดู 10188 ครั้ง.)
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:48:22 pm »

เป็นไปได้คับ ที่ฟิวขาด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์