หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเข้าเกียร์แล้วเสียงดังออกมานอกรถ  (อ่าน 2415 ครั้ง)
thenggg
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

สีสันของชีวิต คือการแต่งรถ

« เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 08:59:37 am »

เวลาเข้าเกียร์แล้วเสียงดังออกมานอกรถ มันเป็นอาการของอะไร ควรเปลี่ยนอะไร ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

Made In Thailand
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

blacksleed@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:35:02 am »

รถเป็นเกีย อะไรครับถ้าเกียธรรมดาดูว่าดังยังไง
thenggg
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

สีสันของชีวิต คือการแต่งรถ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:47:48 am »

เกียร์ออโต้ครับ ดังแกร็กๆๆๆครับ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:38:19 am »

ต้องไปเช็คดูที่นำ้ำมันเกียนะครับว่าขาดหรือเปล่าแล้วเวลาเปลี่ยนเกียเป็นแค่เกียแรกหรือเป็นทุกเกียครับ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:10:12 pm »

มันมีหลายสาเหตุนะครับลองดูก่อนว่าดังทุกเกียหรือดังแค่เกียออกตัวถ้าดังแค่เกียแรกอาจจะเป็นเสียงเบรคนะครับเพราะตอนใส่เกียเราจะต้องเหยียบเบรคอาจจะเบรคหมดหรือเบรคหลวมลองไปเช็คเบรคนะครับแต่ถ้าดังทุกเกียแสดงว่าเกียมีปัญหาต้องไปเช็คด่วนนะครับ    รอท่านต่อไปครับ   ผมเคยเป็นอาการนี้ครับเลยเอามาแชร์กัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์