หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นี้มันยางอะไรครับ อยู่ที่แกนล้อหน้าฝั&  (อ่าน 3034 ครั้ง)
wackyworld
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 07:56:10 pm »

ผมเพิ่งมาตรวจดูหลังจากขับรถได้ยินเสียง ป๊อกแป๊กๆ ที่ซุ้มล้อหน้าฝั่งคนขับลงมาดูอ่าว  ยางอะไรหว่าหรือยางหุ้มอะไรมันขาดอะเปล่า  รบกวนช่วยหน่อยครับ  หาที่ใส่หรือประโยชน์ของมันไม่เจอ

seasanak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 8

จำนวนเต็ม 4 ใช่ว่าจะต้องมาจาก 2 + 2 เสมอไป

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 08:30:39 pm »

เขาเรียกอะไรไม่แน่ใจนะครับ เป็นพวก Balance  เพลาหรือไงนี่แหละเข้าใจว่าเพลาหน้าของรถมันสั้นอัน-ยาวอัน ก็เลยใส่เจ้าตัวนี้ไว้กันแกว่ง ( อันนี้คิดเอาเองนะครับ อาจจะไม่ใช่ก็ได้ )
รอเพื่อนๆท่านอื่นๆอีกนะครับ

ทำวันนี้ไม่ให้ด้อยกว่าเมื่อวาน เพื่อ ให้วันพรุ่งนี้ยังมีสำหรับเรา
phuchit
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:18:47 am »

เป็นยางถ่วงเพลาขับกันสั่นครับ เพราะเพลาขับฝั่งนี้มันยาวกว่าอีกฝั่ง
sonicnan
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:34:44 am »

มันมีเปลี่ยนไหม สงสัยอยู่เหมือนกัน แต่ผมให้เขาตัดไปแล้วอ่ะ อยากหากลับมาใส่ให้เหมือนเดิมแต่ไม่รู้จัก
torzer
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:57:10 pm »

ของผมหลุดเหมือนกันครับ ไม่มีเปลี่ยนครับ ติดมากับเพลา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์