หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงล้อหน้าซ้าย ดัง  (อ่าน 1883 ครั้ง)
chareeaoy
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 03:03:34 pm »

เวลาเร่งความเร็วตั้งแต่ 60กม./ชม ขึ้นไป ล้อรถด้านหน้าซ้ายมีเสียงดัง ซี๊ด......... ตามความเร็วของรถ

แล้วพวงมาลัยบังคับไม่ค่อยได้ดังใจสักเท่าไหร่

ไม่แน่ใจว่าลูกปืนอาจจะแตกรึป่าว ยังไงรบกวนช่วยวิเคราะห์หน่อยนะค่ะ
seasanak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 8

จำนวนเต็ม 4 ใช่ว่าจะต้องมาจาก 2 + 2 เสมอไป

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 05:33:56 pm »

ให้ร้านช่วงล่างเค้ายกดูครับอาจจะมีอะไรไปติดตามซอก แล้วเวลาเร็วขึ้นเสียงเงียบไปหรือเปล่าครับ ลูกปืนคงจะไม่แตกหรอกแต่อาจจะเป็นสนิมหรือที่เราเคยได้ยินว่าลูกปืนหอนน่ะครับ ของผมพึ่งเปลี่ยนมา สี่ล้อเลยไปวิ่งลุยน้ำท่วมมาครับ

ทำวันนี้ไม่ให้ด้อยกว่าเมื่อวาน เพื่อ ให้วันพรุ่งนี้ยังมีสำหรับเรา
chareeaoy
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 06:31:33 pm »

ยังไงเดวจะลองเอาไปให้ช่างเช็คดูอักรอบค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์