หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องหัวเกียร์ออโต้ครับ  (อ่าน 2838 ครั้ง)
Gambit5744
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย -1

« เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 10:45:54 pm »

ตอนนี้ผมใช้เกียร์ออโต้อยุ่ครับแต่ว่า ที่หัวเกียร์ไม่มีสวิทช์ O/D ต้องต่อแยกออกมาด้านนอกครับ ผมอยากจะถามว่าถ้าผมซื้อหัวเกียร์แต่ง แบบที่มี สวิทช์ O/D มาใส่เลยจะใส่ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:15:10 am »

ตอนนี้ผมใช้เกียร์ออโต้อยุ่ครับแต่ว่า ที่หัวเกียร์ไม่มีสวิทช์ O/D ต้องต่อแยกออกมาด้านนอกครับ ผมอยากจะถามว่าถ้าผมซื้อหัวเกียร์แต่ง แบบที่มี สวิทช์ O/D มาใส่เลยจะใส่ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

เกียร์เดิมเป็นเกียร์ 3Speed(ไม่มีO/Dให้ใช้)  แล้วเปลี่ยนลูกเกียร์มาเป็นแบบ 4Speed(O/Dให้ใช้) รึเปล่าคับ  ถ้าใช้ก็ซื้อหัวเกียร์ที่มีปุ่มO/Dมาใส่ได้คับ เดินสายไฟออกมา 2เส้น + และ - จากลูกเกียร์

แต่ถ้าใช้เกียร์ 3speed อยู่  ไม่สามารถใช้ O/D ได้คับ
Gambit5744
**

จิตพิสัย -1

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 06:25:05 pm »

คือจองเดิมรถผมเป็นเกียร์ธรรมดาครับแล้วเอาไปเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ น่าจะ 3 speed แล้วช่างที่ทำเค้าก็เดินสวิทช์ ออกมาเส้นนึงเอาไว้ด้านนอกเค้าบอกว่าเป็น สวิทช์ O/D คับ พี่แบงค์  ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบครับ
muanadoo
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 06:28:32 pm »

คือจองเดิมรถผมเป็นเกียร์ธรรมดาครับแล้วเอาไปเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ น่าจะ 3 speed แล้วช่างที่ทำเค้าก็เดินสวิทช์ ออกมาเส้นนึงเอาไว้ด้านนอกเค้าบอกว่าเป็น สวิทช์ O/D คับ พี่แบงค์  ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบครับ

ถ้ามี o/d ก็ 4 speed ครับ   O/D on คือ เกียร์ 4 ครับ

ถึงจะเก่า ก็ยังเก๋า   http://fairang.tarad.com
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 07:25:14 pm »

3Speed ไม่มี O/D นะคับ
Gambit5744
**

จิตพิสัย -1

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 10:52:51 pm »

ขอบคุณพี่ ๆ ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์