หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาหมุนพวงมาลัยซ้ายขาวแล้วมีเสียงดังกุ็กๆๆ  (อ่าน 3448 ครั้ง)
thenggg
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

สีสันของชีวิต คือการแต่งรถ

« เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 08:08:07 pm »

เวลาหมุนพวงมาลัยซ้ายขาวแล้วมีเสียงดังกุ็กๆๆ (ทั้งตอนจอดและออกตัวนะครับ) สมาชิกท่านใดทราบช่วยตอบที่ครับ

vongdk01
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 12:00:49 am »

เวลารถเคลื่อนตัว มีเสียงด้วยหรือเปล่าครับ โดยส่วนตัวคิดว่าเป็นจากหัวเพลาขับสึกครับ
AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 12:12:05 am »

เวลาหมุนพวงมาลัยซ้ายขาวแล้วมีเสียงดังกุ็กๆๆ (ทั้งตอนจอดและออกตัวนะครับ) สมาชิกท่านใดทราบช่วยตอบที่ครับ

แร็กพาวเวอร์ก็มีส่วนนะค่ะ หากแร็กเพาเวอร์ไม่มีน้ำมันมาซึมก็คือปกติ  และ หัวเพลาก็มีส่วนค่ะ

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
beer13

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 07:35:51 am »

ถามต่อในกระทู้นี้เลยนะครับ

ของผมพวงมาลัยพาวเวอร์ครับตอนเลี้วสุดครับทั้งซ้ายและขวามันจะมีเสียงดัง จี๊ดๆ ดังตอนเลี้ยวสุดครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
thenggg

จิตพิสัย 4

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 04:50:48 pm »

ตอนออกตัวก็มีเสียงกุกๆด้วยเหมื่อนกันครับ (ออกตัวช้าๆนะครับ)

thenggg

จิตพิสัย 4

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 02:56:58 pm »

เจอปัญหาแล้วครับ คือลูกยางเบ้าโช็คขาด เปลี่ยนเสร็จอาการดังกุกๆๆหายเลยครับ

neonard_kku
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:10:49 pm »

เจอปัญหาแล้วครับ คือลูกยางเบ้าโช็คขาด เปลี่ยนเสร็จอาการดังกุกๆๆหายเลยครับ

เปลี่ยนเท่าไหร่ครับ...
thenggg

จิตพิสัย 4

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 09:21:34 pm »

ใช้ของเทียม ห้าร้อยกว่าบาท ของแท้สู้ไม่ไหว เกือบ 3,000

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์