หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: RPF1 15 นิ้ว กว้าง 8 ออฟ 35 กับยาง 195 55 R15  (อ่าน 3593 ครั้ง)
ต้อง
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:08:57 pm »

พอดีสนใจแมกซ์ RPF1 15 นิ้ว กว้าง 8 ออฟ 35 กับยาง 195 55 R15 ใส่แล้วไม่แน่ใจว่ามันจะล้นออกมามากมั้ย กลัวจะติดซุ้มล้อด้านนอก ด้านในนี่ก็ไม่แน่ใจว่าติดรึป่าว ท่านใดใส่อยู่ หรือเคยใส่ ล้อขนาดนี้ ขอความเห็นหน่อยครับ ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Tung
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ขับไม่ซิ่ง วิ่งแบบหวานเย็น

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 07:53:12 am »

ตอนผมไปเปลี่ยนมา ร้านไม่แนะนำกว้าง 8 เพราะบอกว่าจะติด แต่ที่ร้านก็มี เลยเอาแค่กว้าง 7 มากับยาง 195/55/15
คู่หน้ายังต้องรอง Specer 4 มม. เลยเพราะยางติดโช๊ค (KYB SR กระบอกฟ้า) ถ้าออฟ 8 สงสัยต้องรอง Spacer กันสัก 1 นิ้วได้ เมื่อล้อยืนออกมาโช๊คหน้านิ่มก็เวลาจั๊มก็ซุ้มก็ครูดโดนยางกับล้ออีก
คู่หลังล้อหลังขวา ขนาดผมเจียรซุ้มออกไปบ้างแล้วก็ยังมีซุ้มโดนยางนิดๆเลย ถ้ากว้าง 8 รับรองไม่เหลือ ต้องโช๊คหลังเเข็งๆเท่านั้น

ผมว่านะใส่นะใส่ได้เเต่ปัญหาที่ตามจะจบหรือป่าวนี่ดิ อาจต้องมีทำอีกเยอะเพื่อรองรับล้อกว้าง8 นี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2012, 03:50:22 pm โดย Tung » บันทึกการเข้า

จะรถใหม่ รถเก่า วิ่งเร็ว วิ่งช้า ก็ถึงที่หมายเหมือนกันละว๊า
ต้อง
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 09:22:47 am »

ตอนผมไปเปลี่ยนมา ร้านไม่แนะนำกว้าง 8 เพราะบอกว่าจะติด แต่ที่ร้านก็มี เลยเอาแค่กว้าง 7 มากับยาง 195/55/15
คู่หน้ายังต้องรอง Specer 4 มม. เลยเพราะยางติดโช๊ค (KYB SR กระบอกฟ้า) ถ้าออฟ 8 สงสัยต้องรอง Spacer กันสัก 1 นิ้วได้ เมื่อล้อยืนออกมาโช๊คหน้านิ่มก็เวลาจั๊มก็ซุ้มก็ครูดโดนยางกับล้ออีก
คู่หลังล้อหลังขวา ขนาดผมเจียรซุ้มออกไปบ้างแล้วก็ยังมีซุ้มโดนยางนิดๆเลย ถ้า ออฟ 8 รับรองไม่เหลือ ต้องโช๊คหลังเเข็งๆเท่านั้น

ผมว่านะใส่นะใส่ได้เเต่ปัญหาที่ตามจะจบหรือป่าวนี่ดิ อาจต้องมีทำอีกเยอะเพื่อรองรับล้อออฟ 8 นี่
งั้นคงต้องมองไปที่กว้าง 7 ไม่อยากมีปัญหาจุกจิก ขอบคุณมากๆ ครับ  ;D ;D
Tung
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ขับไม่ซิ่ง วิ่งแบบหวานเย็น

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 09:46:26 am »

คู่หลังล้อหลังขวา ขนาดผมเจียรซุ้มออกไปบ้างแล้วก็ยังมีซุ้มโดนยางนิดๆเลย ถ้า ออฟ 8 รับรองไม่เหลือ ต้องโช๊คหลังเเข็งๆเท่านั้น

ผมว่านะใส่นะใส่ได้เเต่ปัญหาที่ตามจะจบหรือป่าวนี่ดิ อาจต้องมีทำอีกเยอะเพื่อรองรับล้อออฟ 8 นี่
งั้นคงต้องมองไปที่กว้าง 7 ไม่อยากมีปัญหาจุกจิก ขอบคุณมากๆ ครับ  ;D ;D

ตามนั้นเลยครับ ขอให้มีความสุขกับการเปลี่ยนใหม่ ผมเปลี่ยนมาละมีความสุขกับการขับจริงๆ แต่ก่อนใส่ ขอบ16ยาง205/45/16 กระด้างสะเทือนขับไม่นิ่ม
พอเปลี่ยนมาใส่ขอบ 15 ยาง 195/55/15 โอโห๊ะ... ขับนิ่มดีจังวุ้ย ;D

จะรถใหม่ รถเก่า วิ่งเร็ว วิ่งช้า ก็ถึงที่หมายเหมือนกันละว๊า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์