หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการดูยางแท่นเครื่องว่าแท้หรือไม่แท้  (อ่าน 9374 ครั้ง)
5A-FE
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

chicky_seed@hotmail.com
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 12:49:14 pm »

พอดีผมทำงานอยู่ในโรงงานผลิตลูกยางกันสะเทือนนะครับเลยนำความรู้มาฝาก
บังเอิญวันนั้นผมไปกับพี่เค้าแล้วเห้นใบสั่งของของโตโยต้าบ้านโพธิ์ เลยรู้ว่าที่โรงงานนี้ผลิตยางแท่นเครื่องของAL50ด้วย

การดูยางแท่นเครื่อง
จะมีรอยสัญลักษณ์ของบริษัทผู้ผลิตนูนขึ้นมา เขียนว่า TERตามด้วยตัวเลข   และก็ตามด้วยตัวเลขอีกชุด(ไม่แน่ใจว่าเป้นอะไรเพราะจำไม่ได้)
ตัวอย่าง TER1  XXXXX-XXXXX

ปล.ถ้าเห็นมีสัญลักษณ์แบบนี้ของแท้แน่นอนครับ แต่อาจจะมียี่ห้ออื่นอีกนะครับ แต่การันตีณ์ ของที่นี้แท้ชัวว์เพราะผลิตส่งโตโยต้า 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2009, 12:51:49 pm โดย mamang » บันทึกการเข้า

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
bios_m
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

linux_m@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 12:57:37 pm »

เป็นความรู้เลยกำลังจะเปลี่ยนพอดี

เครื่องเดิม+เฮด 4-2-1
ล้อ Advan RCII 15 + ยาง 195-50-15
ช่วงล่าง TRD ทั้งชุด เบรค Levin 10.2
เบาะ Impreza
ลุงเกียรติ_

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 03:54:18 pm »

แอบจิ๊กมาให้มั่งสิ หมิง   ;D  อิอิ

ขอบคุณสำหรับความรู้ค๊าบบบ    ;)
เผื่อพี่ด้วยนะแจ๊ค...

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
"" So_Lu_Na ""

จิตพิสัย 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 04:17:49 pm »

แอบจิ๊กมาให้มั่งสิ หมิง   ;D  อิอิ

ขอบคุณสำหรับความรู้ค๊าบบบ    ;)
เผื่อพี่ด้วยนะแจ๊ค...

ขอผมด้วยคนนะ......... ;D ;D ;D ;D

5A-FE

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 07:38:27 pm »

เดียวผมจะลองถามว่าที่โรงงานเค้าให้ พนง. ซื้อเองได้ไหมถ้าได้จะให้เพื่อนพ้องน้องพี่ AL50 ได้ซื้อในราคาถูกๆครับ

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
dung064
เกย์ ขาจร
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 08:38:35 am »

เดียวผมจะลองถามว่าที่โรงงานเค้าให้ พนง. ซื้อเองได้ไหมถ้าได้จะให้เพื่อนพ้องน้องพี่ AL50 ได้ซื้อในราคาถูกๆครับ

อาวววววว  ด้วยจิ๊
5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 06:36:35 pm »

มาแจ้งครับ

ไปถามๆมาแล้วครับ เค้าไม่ขายให้ พนง. งานนี้อดได้ของถูกแล้วครับ  ???

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:23:56 pm »

ง่ายๆคับ  ยางแท่นเครื่องของแท้ จะต้องมาพร้อมเหล็กยึดยางแท่นเครื่อง ถุงมีตรา บาร์โคด ของ Toyota  วันเดือนปีผลิต   และต้องซื้อจาก ตัวแทนจำหน่ายศุนย์ Toyota เท่านั้น     ถ้าของเทียม หรือของเทียบ จะมาแค่ลูกยาง
5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 12:24:29 pm »

อัพหน่อย ความรู้เก่าๆ
เผื่อคนไหนยังไม่รู้

Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 01:47:32 pm »

เเล้วยางเเท่นเครื่องมันยุตงไหนของรถเราอ่า
Run
เกย์ ขาจร
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 01:51:04 pm »

หมิง เผื่อพี่ด้วยชุดนึง กำลังจะเปลี่ยนพอดี
5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 03:14:07 pm »

เเล้วยางเเท่นเครื่องมันยุตงไหนของรถเราอ่า

???
อยู่ข้างๆเครื่องกับใต้เครื่องครับ

5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 03:19:05 pm »

หมิง เผื่อพี่ด้วยชุดนึง กำลังจะเปลี่ยนพอดี

พี่ ถ้าผมเอาออกมาได้นะ ผมคงรวยไปแล้ว  :D
แต่กว่าจะเอาออกมาได้นี้คงต้องซุกๆๆๆๆๆๆๆๆ และซุกๆๆๆๆ

Run
เกย์ ขาจร
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 04:03:25 pm »

พี่ ถ้าผมเอาออกมาได้นะ ผมคงรวยไปแล้ว  :D
แต่กว่าจะเอาออกมาได้นี้คงต้องซุกๆๆๆๆๆๆๆๆ และซุกๆๆๆๆ

มันน่าจะมีแบบว่าขายพนังงานไรประมาณนี้มีมั้ย  พี่เห็นโรงงานผลิตมอเตอร์ไซย์ฮอนด้า  มันเอาออกมาได้นะ พวกอะไหร่ต่างๆๆเเต่พี่ไม่รู้ว่าเค้าเอาออกมายังไง
ชายแมน ลั๊นล๊า

จิตพิสัย 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:36:23 pm »

ก็คือต้องเบิกจากศูนย์อย่างเดียวใช่มั้ยคับ
แล้วมาหาช่างใส่ให้ จะถูกกว่า

หรือไปซื้อของแท้จากศูนย์์ ให้ศูนย์ใส่

ราคามันจะต่างกันมากมั้ยคับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์