หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำอู่เช็คช่วงล่างกับเปลี่ยนสายไมค์ แถวฟอร์จูนรัชดาที่ไว้ใจได้ให้หน่อยครับ  (อ่าน 4265 ครั้ง)
Malimoon007
เกย์ ขาจร
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 02:23:15 pm »

เอารถไปถ่ายน้ำมันเครื่องที่ B Quick มาเค้าบอกว่า ลูกหมากหลวมแต่ไม่มาก เลยอยากเอาไปให้อู่เช็คดูว่ามันเป็นอะไรมากมั๊ย และสายไมค์ผมมันดังเวลาวิ่งเร็วก็เลยอยากเป็นไปพร้อมกันเลย ใครมีอู่ไว้ใจได้ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ  :D
Mario Land
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย -1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 09:43:47 pm »

ช่างจอห์นคับผมว่าใกล้ แถวอินทรามะระ32 แต่ผมไม่รู้ว่าเค้าทำได้มั้ย เคยได้ยินหลายๆ ท่านว่าอย่างนั้น ตัวเองยังไม่เคยลองคับ แต่ไม่นานนี้ว่าจะเข้าไปลองใช้บริการดูอ่ะคับ :)
ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:23:34 pm »

ช่างจอห์นคับผมว่าใกล้ แถวอินทรามะระ32 แต่ผมไม่รู้ว่าเค้าทำได้มั้ย เคยได้ยินหลายๆ ท่านว่าอย่างนั้น ตัวเองยังไม่เคยลองคับ แต่ไม่นานนี้ว่าจะเข้าไปลองใช้บริการดูอ่ะคับ :)
ช่างจอร์นครับ  คุ้นเคยกับรถคลับเรา....   บอกในคลับแนะนำราคาไม่แรง...

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:25:03 pm »

หรือไม่ก็ที่นี้ครับ..http://www.soluna-club.com/index.php?topic=1806.0

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
Malimoon007
เกย์ ขาจร
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 11:20:30 pm »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะลองเอาไปให้ช่างจอร์นดู คงต้องหาเวลาก่อนปีใหม่นี่แหละครับ  :D
Mario Land
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย -1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 11:35:53 pm »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะลองเอาไปให้ช่างจอร์นดู คงต้องหาเวลาก่อนปีใหม่นี่แหละครับ  :D

อย่าลืมกลับมาเล่าสู่กันฟังน่ะคับ :)
krai2547
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:05:41 pm »

มีเบอร์ช่างมันครับจะแวะไปมั่ง
Malimoon007
เกย์ ขาจร
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:40:00 am »

ไปทำมาเรียบร้อยครับ อะใหล่ที่เปลี่ยนมี ลูกหมากปีกนกล่างขวา ไม้ตีกลอง ซ้าย-ขวา(ช่างบีบอกเปลี่ยนเป็นคู่) ลูกปืนล้อหลัง 2 ข้าง ผ้าเบรกหน้า(Bendrix) ราคา 6000 บาทถ้วน รวมค่าแรงแล้วด้วย ช่วงล่างกลับมาแน่นดีเลย แต่ตอนออกจากร้านมีลุ้นนิดหน่อย คือขับๆไปเบรกลึกจนเกือบมิดเลย ต้องค่อยๆเอากลับมาให้ร้านไล่ลมให้ ช่างบีบอกปกติเปลี่ยนผ้าเบรกไม่ต้องไล่ลมก็ได้ พอไล่ลมก็กลับมาเบรกได้ปกติครับ ช่างบีบอกว่าถ้าเป็นอีกอาจจะเป็นที่ปั้มเบรกเสีย แต่ก่อนที่ผมจะเปลี่ยนผ้าเบรก การเบรกผมก็ปกติไม่เคยมีอาการแบบนี้เลย เอามาเปลี่ยนผ้าเบรกเพราะใกล้ถึงกำหนดและต้องขึ้นอินทนนท์ตอนปีใหม่ด้วยครับ วันนั้นขับกลับได้ปกติจนถึงบ้าน วันต่อมาไปทำงานที่ระยอง ช่วงเส้น 36 ใช้ความเร็วพอควรประมาณ 100 ช่วงเบรกผมใจหายแว๊บเลย มันเบรกลึกลงกว่าปกติ แต่ไม่ถึงกับมิดน๊ะครับแต่มันไม่เท่าเดิม เล่นเอาขับรถไม่มั่นใจเลย ไปจอดเช็คดูที่ ปตท ตรงสาย พัทยา ระยอง เปิดหม้อน้ำมันเบรกดูปรากฏว่ามันล้นเกิน MAX มาเกือบถึงฝาเลย ลองโทรถามพี่ที่ office เค้าบอกลองดูดเอาน้ำมันเบรกออก ผมก็เอาออกได้แค่พอดีฝากรอง และลองย้ำๆเบรกดู ก็กลับมาปกติ ออกจากปั้มก็ลองเบรกเอี๊ยดดูทีนึงเพื่อเรียกความมั่นใจ มันก็ปกติจนผมไปถึงระยองและกลับกทมเลย ผมก็เลยงงว่ามันเกิดจากน้ำมันเบรกมันล้นเกินหรือป่าว...
Malimoon007
เกย์ ขาจร
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:46:57 am »

ผมลืมบอกผมไปทำที่ The Block ช่างบีครับ ถึงมีลุ้นนิดหน่อยแต่ก็บริการดีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์