หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาซ่อน สัญญาณไฟกันขโมยดีกว่า โชว์ไว้ทำมัย เด๋วคุณโจรรู้หมด  (อ่าน 8258 ครั้ง)
Sonic_NS
เกย์ ขาจร
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:24:19 am »

สำหรับผู้ที่ไปติดตั้งสํญญาณกันขโมย มาใหม่ ส่วนมากเกือบ 100 % ตัวรับสัญญาณจะโชว์ให้เห็นที่หน้ารถ(กระพริบสีแดงเด่นชัดเลย)

ผมเปลี่ยนใหม่โดยการเอาซ่อนไว้ในคอนโซลกาบข้างเสารถด้านคนขับ(ที่สายไฟรับสัญญาณเดินมานั่นแหละ) ทำการเปิดคอนโซลกาบข้างออก
แล้วนำหัวรับสัญญาณมาห้อยไว้โดยการใช้สายรัดไว้ด้านใน แล้วประกอบกาบข้างปิดไว้ เรียบร้อย

จากการทดลองกดรีโมท ไม่แตกต่างกันครับ  แต่ที่แน่ ๆ ถ้าโจรจะซุกซนอย่างน้อยไม่เห็น ไฟกระพริบสัญญาณกันขโมย ก็ทำการไขกุญแจ....

ปล.เป็นส่วนหนึ่งของการป้องกัน แต่ไม่ได้ 100% ถ้าคุณโจรจะลักรถ ก็ทำอะไรไม่ได้ครับผม
mspeedways
เกย์ ขาจร
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 07:10:01 pm »

มีรุปหัยดูไหมคับ อยากเหนคับ  ;)
joke2525
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

รถไม่สวย รถไม่แรง รถไม่แพง แต่รถเงา

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 07:31:12 pm »

ผมว่ามีโชว์ก็ดีนะครับ โจรมันจะได้กลัวไม่กล้าแหยม

mspeedways
เกย์ ขาจร
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 07:39:53 pm »

ผมว่ามีโชว์ก็ดีนะครับ โจรมันจะได้กลัวไม่กล้าแหยม

แต่ผมว่าดีอย่างเสียอย่างนะคับ ถึงจะมีสัณญานกันขโมย มานก้อยังขโมยอีก พวกมานเก่งจิ้งง
kampanat
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย -2

kampanat_num@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:49:55 am »

แหล่มมากๆๆ
โซลูน่า สงขลา
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 02:46:51 pm »

;D ยังงัยก็ได้ดีหมด
panudathy
เกย์ ขาจร
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 04:25:38 pm »

ของผมก้อซ่อนใว้ตั้งแต่ติดทีแรกเลยครับใม่ให้ใครรู้อิอิอิ
5A-FE
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

chicky_seed@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 05:39:28 pm »

รถผมไม่เห็นมีไฟกระพริบเลยอะ หรือมันซ๋อนมาแต่แรก
เห็นรถพี่ของผม เวลาเปิดรถต้องไปกดรีโมทใกล้ๆตรงกระจกคนนั่งข้างคนขับ  ถ้ากดที่อื่นรถไม่เปิด อันนี้แสดงว่าตัวรับคลื่นมันซ่อนไว้แล้วคลื่นไม่ออกมาใช่เปล่าครับ

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
Aey
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

silayut0811@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 01:45:41 pm »

ดาบสองคมคับ

1. ถ้าโจรเห็นไฟกระพริบอาจจะไม่ยุ่งก้อได้และเปลี่ยนเป็นคันอื่น ๆ แทน เพราะไม่กล้าเสี่ยง
เพราะเดี๋ยวนี้มัน copy รหัส ไม่ได้แล้ว เพราะส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้มัน anti copy or scan
2. ถ้าซ่อนสัญญาณไฟไว้ไม่ให้เห็นก้ออันตรายที่โจรมันคิดว่าไม่มีสัญญาณกันขโมยก้อได้ แต่อาจจะเป็นข้อดีของเราก้อได้ที่สัญญาณมันทำงานตอนรถมันร้อง...

ส่วนประเ???ทล็อคสองชั้นสามชั้น..เด๋วนี้โจรมันไม่เสียเวลาไปสะเดากุญแจหรือทำกุญแจผีหรอกคับ..มันใช้น้ำกรดฉีดทำลายระบบฟันเฟืองเลย..เคยดูในทีวี

โดยส่วนตัวผมว่าให้มันเห็นสัญญาณไฟดีกว่า...แล้วแต่นะคับ...ความคิดเห็นส่วนตัว

Aey
093-1359388
Mario Land
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย -1

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 01:37:08 am »

:)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์