หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่..ถามเรื่องคอมแอร์ครับผม รบกวนหน่อยครับผม  (อ่าน 2542 ครั้ง)
dagon
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 05:20:22 pm »

หวัดดีครับ..ผมเพิ่งมาใช่ soluna (โฉมแรก)

คอมผมมีเสียงดังครับ   แอร์ไม่ค่อยเย็นครับ  ที่ร้านว่าคอมดัง ไม่มีแรงอัด ทำให้แอร์ไม่เย็น เติมน้ำยาก็ไม่ค่อยเย็นนอกจากวิ่งยาวๆสักพัก
ผมอยากถามว่า
..มีวิธีซ่อมหรือปล่าวครับ หรือต้องเปลี่ยนอย่างเดียว แล้วถ้าเปลี่ยน ลูกเท่าไหร่ครับ เอาแบบมือสอง แบบงบไม่หนักมากครับผม

รบกวนทีนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับบ

Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 05:57:30 pm »

ของผมดังเเกร๊กกกกก เเอรยังเย็นฉ่ำอยู่เลยครับ
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 08:38:36 am »

ของผมดังเเกร๊กกกกก เเอรยังเย็นฉ่ำอยู่เลยครับ

เหมือนกันเลยครับ...กำลังหาเปลี่ยนอยู่

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
Chonsudjai
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 09:11:19 am »

ถ้าต้องการเปลี่ยนคอมแอร์แนะนำคอมเชียงกงครับอยู่ประมาณ 2000 นิดๆตอนไปเลือกเอาตัวที่ติดมากับเครื่อง(5a)แล้วลองเช็คกำลังอัดดูคับว่าokมั้ยวิธีเช็คลองอ่านดูในnetครับพอเลือกได้แล้วอย่าลืมเอาเอาตัวขาที่ยึดกับคอมมาด้วยนะสามารถใส่แทนของเดิมได้เลย ของผมใช้มา2ปีกว่าแล้วยังปกติครับไม่อยากแนะนำคอมบิ้วกลัวไม่จบ
PapA_FeeD
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

Munrimong

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 06:27:38 pm »

คอมบิ้วไม่จบจริงๆ ผมเจอมากับตัว หาของมือสองเซียงกงดีกว่าครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์