หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้แอลพีจี กับการเปลียนหัวเทียน  (อ่าน 2351 ครั้ง)
kreangkai
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:55:01 am »

สอบถามครับ ว่าผมใช้แอลพีจี และใช้หัวเทียนแบบเข็ม NGK  G Platimum  ไม่ทราบว่าควรจะเปลี่ยนทุกๆ กี่กิโล ครับ รบกวนด้วย ครับ
kreangkai
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 11:08:38 am »

ครับ ขอบคุงมากๆ ครับ ถึงว่าละมันเริ่มอืดๆละ
can272525
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 06:05:15 pm »

ผมว่าควรจะเปลี่ยนเมื่อมีอาการผิดปกติดีกว่าครับ (แบบว่าประหยัดจัง) แบบว่ารถวิ่งไม่ค่อยออก มีอาการสดุด กระตุก เป็นต้นครับ ผมใช้แบบธรรมดาอยู่ครับก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ทีซี คอมพิวเตอร์ อยู่ตรงข้าม อบต.แคราย จ.สมุทรสาคร
บริการซ่อม ซื้อ ขาย ประกอบคอมใหม่ และอุปกรณ์ต่อพ่วง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์