หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งแก๊สระบบหัวฉีดอะไรดีครับผมมือใหม่อยากได้คำแนะนำจาดพวกพี่ๆ  (อ่าน 3441 ครั้ง)
BenzZ*
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 11:06:39 am »

ติดตั้งแก๊สระบบหัวฉีดอะไรดีครับผมมือใหม่อยากได้คำแนะนำจาดพวกพี่ๆ ผมดูไว้ระหว่าง BMS กับ ESGI มันต่างกันมากไม๊ครับ หรือ มีระบบอื่นที่ดีกว่านี้ช่วยแนะนำด้วยครับ ;D
funthong
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

liplipone@gmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 09:28:33 pm »

ผมใช้หัวฉีด AG อยู่ครับ วิ่งแก๊สมาสองหมื่นกว่า ๆ แล้วครับ ไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ รถรุ่นนี้ติดยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ และต้องดูด้วยว่าวิ่งน้ำมันมีปัญหาไรรึเปล่า ส???าพรถต้องอยู่ในส???าพปกติด้วยนะครับถึงจะจบ และที่สำคัญติดก่อนคุ้มก่อนแน่นอนครับท่าน (ราคาน้ำมันแสนแพง)
แน่นอนที่สุดครับ ติดเสร็จวันที่ 5 ม.ค. 54. นี้เองครับ ติดก่อนประหยัดก่อน
BenzZ*
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 10:29:16 pm »

แล้วอยากทราบว่าหม้อต้มนี่เกี่ยวกับความเร็วของรถไม๊ครับ คือมือใหม่จิงๆไม่รู้อะไรเลยอะครับ
BenzZ*
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 03:58:06 pm »

ขอความเห็นพี่ๆหน่อยครับ TT
Green
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 10:05:16 pm »

หม้อต้มมีผลต่อความเร็วขอรถ ขอผมใช้หม้อต้มขนาด 140 HP ระบบดูดมิกเซอร์ กินแก๊สโลละบาทนิดๆ ใช้ความเร็วได้ถึง 150 กม/ชม. ใช้งานมาแล้ว 3 ปี ครับ
rkkboonrak
เกย์ ขาจร
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 12:38:58 pm »

เพิ่งติดหัวฉีดagถังโดนัส 43 ทำความเร็วที่150 แต่ปัญหาคือมันมีเสียงดังที่ราวหัวฉีดแก๊ส และอีกอย่างหนึ่งที่อยากรู้ คือว่าวาลว์ที่ตัวถังแก๊สควรเปิดหมดหรือเปิดไว้แค่ไหนครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์