หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 2535 ครั้ง)
napa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 08:34:56 pm »

รู้สึกว่าแอร์จะไม่เย็นครับ เปิดมีแต่ลม อยากเปลี่ยนตู้แอร์ ขอคำแนะนำร้านแอร์ดีๆ + ราคาแถวๆ รามอินทรา หลักสี่ ปากเกร็ด ขอบคุณคับ
napa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 08:38:05 pm »

ลืมบอกไปค้บ ของผมหยดน้ำปี 2002 คับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 08:41:13 pm »

รู้สึกว่าแอร์จะไม่เย็นครับ เปิดมีแต่ลม อยากเปลี่ยนตู้แอร์ ขอคำแนะนำร้านแอร์ดีๆ + ราคาแถวๆ รามอินทรา หลักสี่ ปากเกร็ด ขอบคุณคับ
แอร์ไม่เย็น ลองเช็คดูน้ำยาแอร์ดูก่อนนะคับ  ส่วนตู้แอร์ถ้าจะเปลี่ยน ควรจะใช้ของdensoแท้ราคาประมาณ2400บาท   อย่าใช้ยี่ห้ออื่นเช่น cool gear ราคาถูกกว่าสองสามร้อย แต่คุณ???าพต่ำ มีกลิ่นเหม็น และไม่ทน
Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 11:39:34 pm »

ลองดูไดเออร์ด้วยครับ ว่าใกล้จะเสื่อมละยัง ถ้าใกล้เเล้วเปลี่ยนเลยครับรับรอง เย็นนนน สุดขั้วววววว
Pazabaja
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

funnysperm@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 11:52:27 pm »

มีอีกหน่อยนึงครับ ถ้าน้ำยาแอร์ยังเต็มอยู่อาจจะเป็นไปได้ว่าเติมน้ำยาแอร์เต็มเกินไป(ของผมเคยเติมจนแน่นมันเย็นอยู่แป๊บเดียวก็ไม่เย็นแล้วครับ และ อาการแอร์ไม่เย็นเนี่ยต้องดูว่าเป็นยังไง ถ้าวิ่งๆอยู่แล้วแอร์ไม่เย็นลองดูที่คอมแอร์ก่อนครับว่าทำงานหรือเปล่า(ตอนที่ไม่เย็น) ถ้าหน้าคลัชแอร์ไม่ทำงานก็ลองเอาไขควงเคาะๆดูตรงหน้าคลัชอะครับ อันนี้เกิดจากการที่หน้าคลัชห่างเกินไปซ่อมไม่แพงครับ(จำราคาไม่ได้) แต่ถ้าคอมแอร์ทำงาน แสดงว่าวาว์ลแอร์ตัน(ตอนนี้ของผมตันอยู่) อาการเป็นประมาณว่าวิ่งๆรถอยู่แล้วแอร์มันไม่เย็นเลย ถึงกับร้อนเลยแหละครับ ก็แค่ปิดแอร์สักพักให้วาล์วกลับมาเป็นปรกติ(ประมาณ 5-10 นาที) แล้วเปิดแอร์ใหม่ครับ เย็นชื่นใจเลย ตัวปรับอุณห???ูมิก็พยายามอย่าปรับสุดครับ ไม่งั้นเด๊ยวก็เป็นอีก เปิดไว้ประมาณ ครึ่งเดียวก็พอครับ (ตอนนี้ของผมมีอาการมาประมาณ 4-5 เดือนแล้ว อาการแย่ลงเรื่อยๆ พ่อยังไม่เปลี่ยนให้สักที ออกไปเสียเงินข้างนอกก็กลัวพ่อด่า     T-T)

napa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 11:36:54 pm »

ลองสตาร์ทเครื่องแล้วเปิดแอร์ทิ้งไว้สักพัก เปิดฝากระโปรงหน้าแล้วส่องดูตรงช่องดูน้ำยาแอร์ มีแต่ฟองขาวๆ ครับ สงสัยน้ำยาแอร์คงหมด เด๋ยวจะลองไปเติมดูคับ ไว้มารายงานผล ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ
Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 11:40:37 pm »

ลองสตาร์ทเครื่องแล้วเปิดแอร์ทิ้งไว้สักพัก เปิดฝากระโปรงหน้าแล้วส่องดูตรงช่องดูน้ำยาแอร์ มีแต่ฟองขาวๆ ครับ สงสัยน้ำยาแอร์คงหมด เด๋ยวจะลองไปเติมดูคับ ไว้มารายงานผล ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ

:o :o :o :o :o :o
โห ไปเติมดูด่วนครับถ้ายังไม่หายเชค ท่อต่างๆกับ ไดเออร์เลยครับ
solu
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 2

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 03:08:38 pm »

ควรให้ช่างแว็คคัม ก่อนเดิมน้ำยา นะครับ ไม่งั้น มันจะมีอากาศอยู่ในระบบ ถ้าเราอัดน้ำยาเข้าไปเลย มันเย็นครับ แต่ไม่ฉ่ำ
บางครั้งเวลาแตกแดด  แอร์จะไม่ค่อนเย็น ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์