หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมส้ม ไม่มีที่ต่อบุหรี จะต่อเพิ่มต้องทำไงบ้างครับ  (อ่าน 1596 ครั้ง)
a2066
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 02:08:06 pm »

มุมส้ม ไม่มีที่ต่อบุหรี จะต่อเพิ่มต้องทำไงบ้างครับ

ใช้งบเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
paoman2k
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

เรียบง่าย

prenun_n@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 05:15:38 pm »

มุมส้มมันไม่มีมาหรอครับ แต่ไปใส่คงไม่กี่ร้อยมั้ง
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 07:50:22 pm »

รถผมก็มุมส้ม ใช้ซื้อต่อจากคุณ THE ROCK มาเป็นแพ็คพร้อมที่เขี่ยบุหรี่ครับ แต่ถ้าจะให้แนะนำ
1. ลองดูตามร้านประดับยนต์ หรือแผนกนี้ของ Lotus, Big C เดี๋ยวนี้มีแบบหลายๆ ช่อง มีช่อง USB ด้วย ซื้อพร้อมหัวที่จุดแบบสวยๆ ซื้อมาให้ร้านไฟ ไดนาโมต่อให้ หรือรื้อสายไฟต่อเอง แต่ต้องต่อแบบพ่วงสายสวิทช์เปิด-ปิด กุญแจรถ อย่าต่อตรงกับแบต เพราะเวลาดับเครื่องจะได้ตัดไฟ ไม่ให้เกิดการใช้ไฟแบตจนหมดแบบไม่รู้ตัวครับ
2. ตามร้านอะไหล่ก็เคยเห็นมีอยู่ แต่มักเป็นแบบตัวเดี่ยวๆ เวลาติดตั้งก็คงต้องใส่ในช่องใต้วิทยุเอา ลองดูครับ
a2066
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 2

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 07:57:59 am »

ขอบคุณทุกท่าน ที่ร่วมแบ่งปันครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์