หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับโช็คแต่ง โช็คเทพต่างๆ  (อ่าน 3787 ครั้ง)
๐oBanKo๐
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

เครื่องเสียงBY PowerNcarstereo เครื่องยนต์BYน้าเอ๋พระราม5

859508444
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 10:55:50 am »

อยากรุ้ว่าโช็คแต่งของหลายๆสำนักเช่น  tein,cusco,trd,silver,h drive ,take,kyb,verdant เป็นต้น
มีคุณสมบัติของแต่ละยี้ห้อแต่ละรุ่นและราคาแตกต่างกันอย่างไร
ความเหมะสมของการยึกเกาะถนนความแข็งความหนึบของแต่ละตัวที่ใส่SOLUNAได้
ใครมีข้อมูลหรือใช้ตัวไหนอยุ่แนะนำกันหน่อยคับเพื่อประกอบการตัดสินใจในการเลือกโช็คที่ตรงใจ(เน้นขอคำแนะนำโช็คทุกรุ่นที่ใส่solunaได้) ;D ;D

ก็แค่ SR20VE VVL CVT ม้า200 เกียออโต้

รับปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องเสียงทุกระบบทุกราคา สอบถามได้

รับปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องยนต์ทุกรูปแบบ พูดคุยกันได้คับ

088-883-0416 แบงค์ ^^

www.facebook.com/panupan.bank
Abstracts
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 05:43:55 pm »

ดีทุกยี่ห้อล่ะครับ ถ้าวัดราคากับคุณ???าพของโช็คแต่ละรุ่น

ผมเชียร์ CUSCO สีมันสวยดี ขอถนนเรียบๆด้วยเป็นพอครับ 555

ขึ้นอยู่ที่การใช้งาน งบประมานกับความชอบด้วยครับ  ;D
๐oBanKo๐

จิตพิสัย -2

เครื่องเสียงBY PowerNcarstereo เครื่องยนต์BYน้าเอ๋พระราม5

859508444
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 06:05:43 pm »

ผมอยากได้ข้อเปรียบเทียบของโช็คว่ามีความหนึบ ความแข็ง ความนุ่ม เหมาะกับถนนแบบไหน ยึดเกาะดีแค่ไหน ของแต่ละตัวอ่าคับ
เมือเทียบกับราคาน่าใช้ไหมคับ ;D ;D

ก็แค่ SR20VE VVL CVT ม้า200 เกียออโต้

รับปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องเสียงทุกระบบทุกราคา สอบถามได้

รับปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องยนต์ทุกรูปแบบ พูดคุยกันได้คับ

วุดดี้ มุมส้ม
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 06:33:28 pm »

ผมอยากได้ข้อเปรียบเทียบของโช็คว่ามีความหนึบ ความแข็ง ความนุ่ม เหมาะกับถนนแบบไหน ยึดเกาะดีแค่ไหน ของแต่ละตัวอ่าคับ
เมือเทียบกับราคาน่าใช้ไหมคับ ;D ;D
เตรียมจัดอีกแล้วหรอคับ

วุดดี้ kanok 29
๐oBanKo๐

จิตพิสัย -2

859508444
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 06:34:44 pm »

เตรียมจัดอีกแล้วหรอคับ

นิสหน่อยคับศึกษาๆ  ;D ;D

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 06:46:02 pm »

โช๊คแต่ละยี่ห้อดีหมดคับ แต่ฟิวลิ่ง และการใช้งานก็ต่างกันออกไป  แต่ควรจะมองเรื่องความเหมาะสมในการใช้งานทั่วไปเป็นหลัก และมองถึงอนาคตใน???าย???าคหน้า  เรื่องอะไหล่และศูนย์บริการที่เชื่อมั่นได้ว่าจะไม่ปิดร้านหนีท่าน  โช๊คบางยี่ห้อก็ทำตลาดดีเฉพาะแรกๆ หลักจากนั้นตัวใครตัวมัน  โช๊คบางยี่ห้อเวลาเสียต้องส่งไปเมืองนอกซ่อม   โช๊คบางยี่ห้อเวลาเสียไม่มีอะไหล่โยนทิ้งลูกเดียว หรือไม่ก็ต้องยำอะไหล่ใส่ หรือให้ร้านโช๊คโนเนมซ่อม ซึ่งมันก็หมดความเป็นโช๊คแต่งไปแล้ว   บางท่านเคยบอกว่าร้านอัดโช๊คดีๆเจ๋งๆก็มี  แต่ต้องเข้าใจนะคับว่า ระบบวาวล์ในโช๊คธรรมดา  กับในโช๊คแต่งมันถูกออกแบบมาต่างเหมือนกัน  โช๊คเดิมอัดแข็งได้เกาะถนนได้ แต่ไม่มีความนุ่มนวลหลงเหลืออยู่เลย อันนี้ก็ถือว่าใช้งานจริงในชีวิตประจำวันไม่ได้   โช๊คที่ดีควรจะ มีอะไหล่ทุกชิ้น เสียซ่อมได้มีศูนย์บริการที่มั่นคงและเชื่อถือได้  โช๊คมีความนุ่มนวล และเกาะถนน  ใช้งานในชีวิตประจำวันได้อย่างไม่ลำบาก  
๐oBanKo๐

จิตพิสัย -2

859508444
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 07:13:56 pm »

โช๊คแต่ละยี่ห้อดีหมดคับ แต่ฟิวลิ่ง และการใช้งานก็ต่างกันออกไป  แต่ควรจะมองเรื่องความเหมาะสมในการใช้งานทั่วไปเป็นหลัก และมองถึงอนาคตใน???าย???าคหน้า  เรื่องอะไหล่และศูนย์บริการที่เชื่อมั่นได้ว่าจะไม่ปิดร้านหนีท่าน  โช๊คบางยี่ห้อก็ทำตลาดดีเฉพาะแรกๆ หลักจากนั้นตัวใครตัวมัน  โช๊คบางยี่ห้อเวลาเสียต้องส่งไปเมืองนอกซ่อม   โช๊คบางยี่ห้อเวลาเสียไม่มีอะไหล่โยนทิ้งลูกเดียว หรือไม่ก็ต้องยำอะไหล่ใส่ หรือให้ร้านโช๊คโนเนมซ่อม ซึ่งมันก็หมดความเป็นโช๊คแต่งไปแล้ว   บางท่านเคยบอกว่าร้านอัดโช๊คดีๆเจ๋งๆก็มี  แต่ต้องเข้าใจนะคับว่า ระบบวาวล์ในโช๊คธรรมดา  กับในโช๊คแต่งมันถูกออกแบบมาต่างเหมือนกัน  โช๊คเดิมอัดแข็งได้เกาะถนนได้ แต่ไม่มีความนุ่มนวลหลงเหลืออยู่เลย อันนี้ก็ถือว่าใช้งานจริงในชีวิตประจำวันไม่ได้   โช๊คที่ดีควรจะ มีอะไหล่ทุกชิ้น เสียซ่อมได้มีศูนย์บริการที่มั่นคงและเชื่อถือได้  โช๊คมีความนุ่มนวล และเกาะถนน  ใช้งานในชีวิตประจำวันได้อย่างไม่ลำบาก  

ผมอยากทราบว่าโช็คตัวไหนดียังไงอ่าคับส่วนการเลือกผมรู้อยุ่แล้วส่วนโช็คอันไม่มีแม้แต่หางตาที่จะมอง
พี่ก็แนะนำ  TEIN แต่ละตัวก็ได้คับผมอยากได้ข้อมูลของโช็คแต่งแต่ละตัวเพื่อในการตัดสินใจ
ผมอยากรุ้ข้อมูลแล้วก็การใช้งานของแต่ละตัวคับส่วนการเลือกที่พี่ว่าผมรุ้อยุ่แล้ว

BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 07:27:54 pm »

เห็นน้องเอ่ยมาหลายยี่ห้อ  ผมก็เลยยกตัวอย่างในการตัดสินใจในการเลือกซื้อให้  แต่ถ้าจะให้ผมบอกว่าตัวไหนดี ตัวไหนไม่ดี ผมคงบอกไม่ได้  เพราะว่า โช๊คแต่ละยี่ห้อแต่ละรุ่นก็ล้วนแต่มีพี่น้องในคลับใช้กันอยู่   ผมไม่อยากโดนเค้าด่า   ส่วนTein  ผมก็เคยใส่มาทุกรุ่นคับ  มันอยู่ที่งบมากกว่าคับ ว่ามีกำลังเงินในการเล่นรุ่นไหน เพราะคุณ???าพตามราคาคับ  มือสอง มีราคาตั้งแต่หมื่นกว่าจนถึง สี่หมื่นกว่า    ส่วนมือ1 มีตั้งแต่ ห้าหมื่น จนถึง เกือบแสน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2012, 07:30:24 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
๐oBanKo๐

จิตพิสัย -2

859508444
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 07:36:53 pm »

เห็นน้องเอ่ยมาหลายยี่ห้อ  ผมก็เลยยกตัวอย่างในการตัดสินใจในการเลือกซื้อให้  แต่ถ้าจะให้ผมบอกว่าตัวไหนดี ตัวไหนไม่ดี ผมคงบอกไม่ได้  เพราะว่า โช๊คแต่ละยี่ห้อแต่ละรุ่นก็ล้วนแต่มีพี่น้องในคลับใช้กันอยู่   ผมไม่อยากโดนเค้าด่า   ส่วนTein  ผมก็เคยใส่มาทุกรุ่นคับ  มันอยู่ที่งบมากกว่าคับ ว่ามีกำลังเงินในการเล่นรุ่นไหน เพราะคุณ???าพตามราคาคับ  มือสอง มีราคาตั้งแต่หมื่นกว่าจนถึง สี่หมื่นกว่า    ส่วนมือ1 มีตั้งแต่ ห้าหมื่น จนถึง เกือบแสน

คับพี่ ที่ผมยกตัวอย่างก็เพราะเห็นในคลับใช้กันเลยอยากได้ความคิดเห็นของโช็ตแต่งแต่ละตัวส่วนเรื่องราคาก็อยากจะเทียบของแต่ละตัวเฉยๆคับ
เช่นบางตัวเวลาซัดนิ่งแต่ว่าแข็งไป หรือ บางตัวขับช้าๆก็มีแข็งบ้างแต่ไม่มากแต่ซัดก็นิ่ง บางตัวก็ลงตัวกับถนนไทยได้ทั้งช้าแล้วก็ซัด เลยถามว่าตัวไหนรุ้สึกยังไง
อะไรประมานนี้คับ

ส่วนพี่แบงค์เดียวผมขอคำแนะนำวันที่4อีกทีคับ ;D ;D

BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 08:04:34 pm »

ได้คับผม  เดี๋ยววันที่4จะให้ลองนั่งดู   จะได้ตัดสินใจถูกคับ  อย่าเชื่อคำพูดใคร ถ้าไม่ได้ลอง หรือเห็นด้วยตาตัวเองคับ ;D
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์