หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่โซนเหนือ เชียงใหม่คับ หาอู่ซ่อมช่วงล่างเซียน โซนเหนือรู้อู่ไหนดีบอกผมด้วยนะคับ  (อ่าน 2853 ครั้ง)
solunaprimo
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 12:08:25 pm »

ช่วงล่างผมมีปัญหาตอนหักพวงมาลัยแลี้ยวอ่ะคับ ทั้งข้างซ้ายขวาเลย

มันจะดังแกร๊กๆๆๆๆๆๆๆ...ยาวเลยคับ จนกว่าจะทำล้อตรงพวงมาลัยตรงอ่ะคับ

เบื่อมากๆเลยต้องทนกับเสียงนี้อ่ะ ตอนกลับรถก็เป็นคับ แล้วก็อีกอาการ เวลาผมลองเร่งเครื่องแล้วปล่อยคันเร่งอ่ะคับ
มันจะมีเสียงตามมาเลยแต่ยังเบาๆอยู่นะคับ เสียง วี้...... เงี้ย เป็นอาการของอะไรเสียมั่งคับรถ10ไม่ค่อยได้เช็คเพราะพ่อกับแม่ยังครองอยู่ >< ช่วยผมด้วยนะคร๊าบ
solunaprimo
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 09:22:46 pm »

อ่า โหลๆ เงียบจังเลยยยยย
poyatts39
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 10:05:41 am »

มีอยู่อู่นึงครับ อยู่แถววัดป่าแดดครับ ช่างฝีมือใช้ได้ครับแก้ปัญหาตรงจุด ที่สำคัญราคามิตร???าพครับ ไม่มีฟันหัว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์