หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องด่วนคับ ช่วยผมที ผมต้องใช้รถพรุ่งนี้ TT  (อ่าน 2192 ครั้ง)
บาสราชบุรี
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

« เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 06:37:07 pm »

พอดีวันนี้ผมว่างผมเลยถอดเจ้าลิ้นปีกผีเสื้อมาทำความสะอาดคับ พอทำความสะอาดเส็ด ผมใส่กลับคืนไปตามปกติ รถผมสตาร์ทไม่ติดเฉยเลยคับ
รถผม soluna หยดน้ำ เกียร์ธรรมดา ติดแก็สอ่าคับ ปีที่แล้วผมก็ถอดมาทำความสะอาดคับแต่ไม่มีปัญหาแต่ตอนนั้นยังไม่ได้ติดแก็ส
ผมลองจับขั้วแบตดูมันร้อนมากคับ แล้วผมจะลองเข็นรถแล้วสตาร์ทมันจะติดไหมคับ ใครรู้ช่วยตอบผมที

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 07:01:35 pm »

สตาร์ทไม่ติดนี่ สตาร์ทแก๊ส หรือ สตาร์ทน้ำมันครับ
บาสราชบุรี

จิตพิสัย 4

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 07:31:43 pm »

ไม่ติดทั้ง 2 อย่างเลยคับ

Pazabaja

จิตพิสัย 0

funnysperm@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 08:38:45 pm »

ปัญหานี้ผมเพิ่งเจอครับ ของผมเป็นที่ปั๊มติ๊กครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า อาการของรถผมนี่เพิ่งขับมาเป็นปรกติจอดได้ประมาณ 3 ชั่วโมงสตาร์ทไม่ติดเฉยเลย พอมาลองสตาร์ทแล้วเหยียบคันเล่งดูไม่มีกลิ่นน้ำมันเลยค่อนข้างแน่ใจครับว่าเป็นที่ปั๊มติ๊ก เปลี่ยนแล้วหายดีเลยครับ

krai2547
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 09:34:37 pm »

ตอนบิดสตาร์ทมีดังแชะมัยหรือเงียบ
watJZ

จิตพิสัย 4

แก่ .................... แต่ มีไฟ TRD suspension

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 10:09:24 pm »

ไม่แน่ใจว่าตอนล้างลิ้นเร่งเสร็จแล้ว. ชุด SW. ลิ้นเร่ง ( กล่องสีดำเล็กๆ มีขั้วปลั๊ก ที่ติดอยู่กับชุดลิ้นเร่ง. ). มีการขยับตัวผิดตำแหน่งหรือเปล่า
ลองคลายน๊อตล็อก 2 ตัวเล็กๆ ด้านหลัง.  แล้วขยับไปทางทวนเข็มนาฬิกานิดนึง.   แล้วลอง Start ใหม่อีกทีครับ.  

Service  Engineer
บาสราชบุรี

จิตพิสัย 4

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 05:17:18 pm »

เมื่อวานผมเพิ่งไปตามช่างมาดูคับ ช่างบอกว่าไฟแบตก็แรงดี ตอนสตาร์ทก็เหมือนจะติดแต่ไม่ติด แล้วช่างก็ไปรื้อไรดูไม่รู้
เค้าบอกว่าน้ำมันท่วมคับ สงสัยเพราะเวลาสตาร์ทเราไปเหยียบคันเร่ง น้ำมันเลยวิ่งมาเยอะเกิน ผมก็ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกันรึป่าว
ยังดีน่ะช่างไม่คิดตังค์ 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์