หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y หน่วงเวลาไฟในเก๋ง ติดตั้งง่าย10-15นาที-แค่เสียบปลั๊กก็ใช้งานได้แล้ว  (อ่าน 41694 ครั้ง)
aeaeae
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 11:59:14 pm »

ติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับ ง่ายมากๆ 

* IMG_5784.jpg (161.46 KB, 612x816 - ดู 350 ครั้ง.)
sudsinkid
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 12:23:08 am »

อยากได้มั่งครับต้องทำไงเพราะวันเสาร์นี้ไม่แน่ใจว่าจะได้ไปมั้ย

] l]
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:16:18 pm »

ติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับ ง่ายมากๆ 
ทำได้เรียบร้อยกว่าผมอีก 5555
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:24:55 pm »

อยากได้มั่งครับต้องทำไงเพราะวันเสาร์นี้ไม่แน่ใจว่าจะได้ไปมั้ย

เบลเอาป่าว  
เดี๋ยวให้พี่พัต ฝากไว้ให้ที่ ท่านเอนก

พี่พัตครับ ผมเอา 1 ตัว รบกวนฝากไว้ที่ท่าน เอนกนะครับ
เก่งครับ

ขอบคุณครับ

คุณเก่ง ติดต่อที่คุณพัดในวันมิตติ้งได้เลยนะครับ
หรือถ้าจะให้ฝากคุณเอนก ก็ช่วยแจ้งคุณเอนกให้ติดต่อคุณพัดเลยนะครับ
ขอบคุณครับ
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:29:39 pm »

ฝากข่าวถึงสมาชิกที่สนใจกล่องหน่วงเวลาในเก๋ง
และท่านจะไปมิตติ้งในวันที่ 21 กย ตามลิงค์ http://www.soluna-club.com/index.php?topic=58947.msg345628#msg345628
ท่านไม่ต้องโอนเงินมาก็ได้นะครับ
รบกวนแจ้งความจำนงค์หรือลงชื่อไว้ในนี้หรือPMแจ้งก็พอนะครับ
เดี๋ยวผมจะฝากคุณพัดเอาไปให้ครับ
ไปจ่ายที่คุณพัดได้เลยครับ จะได้ไม่เสียค่าส่งครับ

ท่านใดที่ยังไม่ได้แจ้งรบกวนแจ้งด้วยนะครับ
จะได้ฝากคุณพัดไปตามจำนวนที่ถูกต้องครับ
ขอบคุณมากครับ

ผมฝากของไว้ที่คุณพัดแล้วนะครับ
สมาชิกที่ไปมิตติ้งวันเสาร์ที่ 21 ติดต่อรับของที่คุณพัดได้เลยนะครับ
ของอยู่ที่ผมส่วนนึแล้วครับ ใครต้องการแจ้งพี่ฉัตร TIGA 40+ ไว้ได้เลยครับ เดี๋ยวของไม่พอ

ขอบคุณ คุณพัคมากๆอีกครั้งนะครับที่กรุณาเป็นธุระเรื่องนี้ให้ครับ
ขอบคุณครับ
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:43:14 pm »

เบลเอาป่าว  
เดี๋ยวให้พี่พัต ฝากไว้ให้ที่ ท่านเอนก

พี่พัตครับ ผมเอา 1 ตัว รบกวนฝากไว้ที่ท่าน เอนกนะครับ
เก่งครับ

ขอบคุณครับ

ได้เลยครับ ตอนนี้ที่ผมมีเหลืออยู่ 6 ตัว ของลพบุรีโซนจองไว้ 2 ตัว พี่เด กับ ออฟ ที่เหลือไม่รู้ใครสั่งพี่ฉัตรไว้บ้าง ใครสั่งพี่ฉัตรไว้ว่าจะมารับที่ผม ผมจะได้เก็บไว้ให้ครับ

ที่แจ้งไว้ ก็มี 1คุณเด 2คุณออฟ 3คุณวสันต์ 4คุณเก่ง
ที่แจ้งแต่ไม่มีการยืนยันก็มีคุณบาส กับคุณเบล นะครับ
ที่ฝากคุณพัดไว้ 6 ตัวนี่ว่าเผื่อไว้เยอะแล้วนะ
ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ ถือว่าช่วยกันสนับสนุนให้นักศึกษามีรายได้พิเศษก็แล้วกันนะครับ
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:48:52 pm »

แล้วเจอกันงานมีทติ้งคับบบบ   มีไฟหน่วงไปขายในงานด้วย  ถ้ามีทติ้งกลางคืนคงได้ลองกันแจ่มๆเลยยย

อูยยยย...อย่างแรง
อย่าถึงขนาดว่าเอาของไปขายในงานเลยนะครับ เดี๋ยวจะผิดคอนเซปมิตติ้ง
เอาเป็นว่าฝากของไปให้สมาชิกที่สนใจ จะได้ไม่เสียค่าส่งดีกว่านะครับ
เห่อๆๆๆ มันเหมือนกันหรือเปล่าเนี่ย

หมดล็อตนี้ยังไม่ได้ตัดสินใจเลยว่าจะทำล็อตใหม่อีกหรือเปล่า
เพราะอาทิตย์หน้าเขาจะปิดเทอมกันแล้ว เดี๋ยวหาคนทำให้ไม่ได้5555
sudsinkid

จิตพิสัย 1

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 07:42:53 pm »

เบล เอาครับ รบกวนฝากไว้ที่พี่อเนกด้วยครับพี่ พัต (ขอสติกเกอร์ด้วยนะครับ) เบลคงไม่ได้ไปเพราะต้องไปพิจิต
แล้วค่ากล่องหน่วงนี่ชำระไงครับ

] l]
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 09:23:54 pm »

เบล เอาครับ รบกวนฝากไว้ที่พี่อเนกด้วยครับพี่ พัต (ขอสติกเกอร์ด้วยนะครับ) เบลคงไม่ได้ไปเพราะต้องไปพิจิต
แล้วค่ากล่องหน่วงนี่ชำระไงครับ
จ่ายที่คุณพัดได้เลยครับ
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 05:31:57 pm »

ท่านที่ได้รับแจ้งว่าผมได้จัดส่งของและแจ้งหมายเลขEMSให้ท่านไปทางPM
ท่านสามารถตรวจสอบสถานะพัสดุได้ด้วยตยเองเลยนะครับ ตามลิงค์นี้
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
เพราะท่านถามผม ผมก็ตรวจสอบตามลิงค์นี้แล้วถึงบอกท่านเช่นกันครับ
ขอประชาสัมพันธ์ให้ทราบกันอีกครั้งหนึ่งนะครับ
บางทีผมก็ไม่ค่อยแน่ใจสักเท่าไหร่ว่า EMS มันเร็วกว่าธรรมดาแค่ไหน
รู้แต่ว่ามันมีข้อดีคือสามารถตรวจสอบได้และมีประกันความเสียหายด้วยก็เท่านั้นครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจและสอบถามและที่สั่งของนะครับ
ผมเข้าใจท่านดีครับ ว่าจ่ายเงินไปแล้วก็อยากได้ของเร็วๆ
ก็ต้องขออ???ัยอย่างหากมีความล่าช้าเกิดขึ้นนะครับ
tumppstar
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 3

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 07:40:25 pm »

เร็วครับ  ถ้าส่้งใน???าคกลางด้วยกัน  ส่งวันจันทร์ ได้วันอังคารครับ   ยกเ้ว้นส่งต่าง???าคตะวันออกเฉียงเหนือ ???าคเหนือ และ???าคใต้ใช้เวลา2 วันครับ คือส่งจันทร์ รับวันพุธ ส่วนลงทะเบียนก็จะถูกครับเหมือนส่งแบบธรรมดา แต่จะสามารถช็คสถานะการส่งได้ครับว่าของอยู่ที่ไหนครับจะมีค่าลงทะเบียนเล็กน้ิอยครับ  การส่งแบบธรรมดามีความเสีายงในการหายครัีบ แนะนำใช้ EMS กับแบบ ลงทะเบียนครับบ
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:36:24 pm »

อ่อ ลืมบอกไปอย่างหนึ่งว่า ความความต้านทานเป็นตัวแปรหนึ่งของเวลาที่หน่วง
ดังนั้นระยะเวลาในการหน่วงเวลานั้นจะเปลี่ยนแปลงไปตามส???าพของสายไฟที่อยู่ในรถด้วย

ข้อเสียคือ มันจะทำให้ระยะเวลาในการหน่วงเวลายาวนานขึ้นกว่าที่ได้แจ้งไว้ในคุณสมบัติ

แต่ถ้ามองโลกในแง่ดี มันก็จะกลายเป็นข้อดีได้เช่นกัน
คือมันสามารถบ่งบอกคุณ???าพของสายไฟในรถเราได้ด้วยว่าอายุงานยาวนานชนิดเป็นสนิม
จนทำให้ความต้านทานในสายสูงและอาจจะทำให้สายร้อน ละลาย ช็อตเสียหายได้เพราะกระแสเดินไม่สะดวก

ประมาณคร่าวๆว่าหากระยะเวลาในการหน่วงยาวนานเป็น 2 เท่าของที่ระบุไว้ในคุณสมบัติ(เผื่อไว้ให้ 100%)
แสดงความระบบสายไฟในรถของเราอาจจะต้องเริ่มพิจารณาเรื่องการเดินสายไฟใหม่ทั้งคันก่อนที่ควันจะขึ้นนะครับ
ขอเรียนชี้แจงรายละเอียดเรื่องเวลาในการหน่วงที่ยาวนานกว่าที่แจ้งไว้ในคุณสมบัตินะครับ
ตามคุณสมบัติที่แจ้งคือ 15วินาที บวกลบ 4 คือจะอยู่ในช่วง 11-19 วินาที หากอยู่ในช่วงนี้ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ปกติ
ก่อนส่งมอบทุกตัวผ่านการทดสอบ 2 ครั้งคือทดสอบกับตัวจ่ายไฟ???ายนอกและทดสอบกับรถของผม ทุกตัวอยู่ในเกณฑ์ปกติครับ
การทำงานของวงจรจะใช้ความต้านทานมามีส่วนเกี่ยวข้องกับเวลาที่หน่วง
การนำกล่องไปต่อพ่วงกับสายเดิมในลักษณะอนุกรมจึงเป็นการเพิ่มค่าความต้านทาน(รวมความต้านทานสายเข้ามา)
รวมถึงมีความต้านทานของหน้าคอนแท็คสวิทซ์ประตูทั้ง 4 บานเข้ามาอนุกรมด้วย
และหากความต้านทานของสายสูงหรือมีความต้านทานในหน้าคอนแทคของสวิทซ์ก็จะทำให้เวลาในการหน่วงนั้นยาวนานขึ้น
อย่างที่เคยเรียนไว้ว่าหากมองเป็นข้อเสีย มันก็คือข้อเสียที่เวลาในการหน่วงยาวนานกว่าที่แจ้งในคุณสมบัติ
แต่ถ้ามองเป็นข้อดี มันก็คือข้อดี กล่าวคือมันสามารถบอกคุณ???าพของสายไฟในรถเราได้ด้วย
แต่ระยะเวลาที่ยาวนานขึ้นนั้นก็ยากที่จะบอกได้ว่าเป็นที่คุณ???าพสายไฟหรือหน้าคอนแทคของสวิทซ์เพราะแต่ละคันก็ต่างกันไป
หากท่านใดสนใจรายละเอียดเพิ่มเติมก็ PM ถามไถ่กันได้นะครับ เช่นเวลานานที่สุดที่ยังแสดงว่าระบบสายไฟยังปกติดีคือเท่าไหร่

เอาเป็นว่าเพื่อความสบายใจของทั้งสองฝ่าย ผมขอรับประกันความพึงพอใจให้ท่านอีก 7 วันนับจากวันที่ท่านติดตั้ง
ถือว่าไว้ใจซึ่งกันและกันนะครับเพราะผมไม่สามารถรู้ได้ว่าท่านติดตั้งในวันไหน
แต่???ายใน 7 วันท่านไม่พึงพอใจด้วยเหตุที่ว่าระยะเวลายาวนานเกินกว่าที่แจ้งไว้
ผมยินดีที่จะรับคืนและยินดีที่จะคืนเงินเต็มจำนวนครับ ก็น่าจะแฟร์กับท่านนะครับ
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 09:59:46 pm »

ขอเรียนให้ทราบว่า ช่วงระหว่างวันอังคารที่ 24 กย ถึงวันคารที่ 1 ตค และช่วง 11-25 ตค
ผมติด???าระกิจนอกพิ้นที่ ไม่สะดวกในการติดต่อนะครับ
ขอความกรุณาอย่าโอนเงินมาในช่วงดังกล่าวนะครับ
เพราะถ้าท่านโอนมาผมจะไม่สามารถส่งของให้ในช่วงดังกล่าวได้นะครับ
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 09:29:47 am »

ขอเรียนให้ทราบว่า ช่วงระหว่างวันอังคารที่ 24 กย ถึงวันคารที่ 1 ตค และช่วง 11-25 ตค
ผมติด???าระกิจนอกพิ้นที่ ไม่สะดวกในการติดต่อนะครับ
ขอความกรุณาอย่าโอนเงินมาในช่วงดังกล่าวนะครับ
เพราะถ้าท่านโอนมาผมจะไม่สามารถส่งของให้ในช่วงดังกล่าวได้นะครับ
ท่านที่โอนเงินมาแล้ว
รบกวนช่วยPM แจ้งชื่อ-ที่อยู่มาด่วนนะครับ
เพราะจะได้เคลียร์ส่งของให้???ายในวันพรุ่งนี้(23 กย)ครับ
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 09:21:20 am »

ของยังมีอยู่นะครับ
ท่านใดสนใจก็PM ติดต่อได้ถึงวันที่ 11 ตค นี้นะครบ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์