หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ติดLPG มีปัญหามั๊ย ขอรับ  (อ่าน 6371 ครั้ง)
art
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 09:48:06 pm »

อยากติดแก๊ส กลัวมีปัญหาอยากทราบว่า เพิ้ลๆที่เคยติดแก๊สมีปัญหาไรบ้างมั๊ย ขอรับ ;D
noiy
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 05:45:01 am »

ตอนนี้มีปัญหาประจำเลยแต่กับแฟนนะครับไม่รู้จะไปหนักหนาตั้งแต่ติดแก๊สมาเนี๊ยนองโซ ผมแทบจะไม่ได้หยุดซักวัน ล้อเล่นนะครับ
ผมติดมาตั้งแต่ปีใหม่แล้ว ยังไม่มีปัญญหาเลยครับเดินทางไกลก็บ่อยเหมือนกัน ผมติดแบบดูดมา ที่นครสวรรค์
limklong

จิตพิสัย 0

ชีวิตไม้ได้มีไว้เซ็ง

812349404 god_busy@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 07:48:00 am »

ของผมติดระบบดูดใช้มา3ปีกว่าไม่มีปัญหาเลยครับ...อยู่ที่ร้านติดตั่งครับ
เหมือนกันครับพี่ ติดตั้งแต่ กพ.51ครับ เพิ่งเปลี่ยนหม้อต้มเมื่อ2เดือนที่แล้วเอง ;D ;D
oaniji
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 03:59:20 pm »

:-[

ผมมีปัญหาครับ 

ต้องขับรถ พาเมียกับลูกไปเที่ยวอ่ะครับ

ผมเหนื่อย  ;D

ติดมาเดือนนึงแล้วครับ ระบบดูด 

ชิวๆ
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:18:14 pm »

ปัญหาคือติดแล้วอยู่ไม่ติดบ้านครับ ค่าเชื้อเพลิงถูก เลยวิ่งกระจาย....  ;D

ติดแก๊สมา 5 ปีแล้วครับ เครื่องยังไม่มีปัญหาอะไร ผมประหยัดไปเดือนละหมื่นครับ  ;D

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
Lufy

จิตพิสัย -1

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:45:34 pm »

ปัญหาคือติดแล้วอยู่ไม่ติดบ้านครับ ค่าเชื้อเพลิงถูก เลยวิ่งกระจาย....  ;D

ติดแก๊สมา 5 ปีแล้วครับ เครื่องยังไม่มีปัญหาอะไร ผมประหยัดไปเดือนละหมื่นครับ  ;D

ถูกครับ อยู่ไม่ค่อยติดบ้านหาเรื่องเที่ยวบ่อย ถูกแบบว่าขับไปซื้อกับข้าวหน้าปากซอย ถูกกว่านั่งมอไซด์รับจ้างอ่ะ
art
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 08:54:03 am »

แล้วมีเพิ้นๆคนไหนใช้ระบบหัวฉีดบ้างมั๊ย ขอรับ   ระหว่างหัวฉีด กับ ระบบดูด แบบไหนดีกว่ากัน ขอรับ ???
BirdyReds

จิตพิสัย -2

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 04:57:30 pm »

แล้วมีเพิ้นๆคนไหนใช้ระบบหัวฉีดบ้างมั๊ย ขอรับ   ระหว่างหัวฉีด กับ ระบบดูด แบบไหนดีกว่ากัน ขอรับ ???

ผมเคยใช้ระบบดูด แต่ปัจจุบันใช้ระบบหัวฉีด อัตราเร่งแทบไม่ต่างจากน้ำมันครับ  ;D

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
ต้อง

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 08:21:41 pm »

ติดใหม่ๆ มีปัญหาเบาดับเหมือนกันครับ จูนไป 3 ก็ดีขึ้น ตอนนี้ก็ครบปี ไม่มีปัญหาอะไร ถ้าติดหัวฉีดก็ลองเช็คดูหน่อยครับเพราะบางยี่ห้อหัวฉีดเสียงดังมาก ตอนรอบต่ำๆนี่น่ารำคาญพอสมควรครับ
BirdyReds

จิตพิสัย -2

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:07:23 pm »

ติดใหม่ๆ มีปัญหาเบาดับเหมือนกันครับ จูนไป 3 ก็ดีขึ้น ตอนนี้ก็ครบปี ไม่มีปัญหาอะไร ถ้าติดหัวฉีดก็ลองเช็คดูหน่อยครับเพราะบางยี่ห้อหัวฉีดเสียงดังมาก ตอนรอบต่ำๆนี่น่ารำคาญพอสมควรครับ

ต้องลองดูตำแหน่งที่ติดหัวฉีดครับ ว่าใกล้กับถัวถัง หรือ ห้องดดยสารมากไปรึเปล่า...

ตามปกติเสียงหัวฉีดจะต้องไม่ดังเข้ามาในห้องโดยสารครับ  :)

โก้ครับ

จิตพิสัย 0

รักธรรมชาติ เสียงเพลง วิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี่

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 11:40:51 am »

ผมติดมา 10 เดือนมีปัญหาเรื่องเครื่องเดินสะดุดๆ และระดับของแก้สไม่นิ่งเวลาแก้สมีครึ่งถัง และใช้แก้สจนเพลินไม่ใช้น้ำมันเลยแม้แต่สตาร์ทครั้งแรก ทำให้ปั๊มติ๊กของน้ำมันไม่ทำงาน แงๆๆ ผมรั้นเอง พอแก้สไม่ติดเปลี่ยนเป็นน้ำมันไม่ได้ เพราะไม่มีน้ำมันในถังเลยแม้แต่น้อย ปัญหาอีกอย่างคือ ไปไหนเอาแต่รถออกวิ่ง ไม่เคยขึ้นรถเมล์แต่ก่อน มีเงินไปซื้อของมาแต่งอีกหลายพันต่อเดือน..ปัญหาสุดท้ายคือ ตุ๊กตาหน้ารถไม่ยอมอยู่บ้านขอติดรถ พี่ไปไหนน้องไปด้วย..แกะไม่ออกเลย..นี่แหละข้อเสียที่สุดของลูกผู้ชายนาย soluna คันดีของผม เอ๊กๆๆ
aspire
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

Emirates Stadium

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:40:51 pm »

ปัญหามันก็มีบ้าง เป็นเรื่องธรรมดาของการดัดแปลงส???าพ แต่ปัญหาค่าน้ำมัน มันหนักกว่าเยอะ. ;D

ผมใช้แก๊สมิกมาเกือบๆสองแสนโล ปัญหาที่เจอก็คือ ต้องคอยจูนมั่ง แต่ไม่บ่อย   กล่องหลอกหัวฉีดเสีย เลยเอาออก ติดรีเลย์แทน

ติดแก๊สแล้ว ก็พยายามวิ่งน้ำมันบ้างครับ และคอยดูแลทั้งระบบแก๊สและน้ำมันให้พร้อมใช้งานทั้งสองระบบ.

เปลี่ยนรถใหม่ แต่ใจยัง SOLUNA-CLUB

roj2866
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 09:34:38 pm »

อยากติดแก๊ส กลัวมีปัญหาอยากทราบว่า เพิ้ลๆที่เคยติดแก๊สมีปัญหาไรบ้างมั๊ย ขอรับ ;D
ติดเลยครับ ประหยัดมากๆครับ
ผมติด NGV มาครับ จาก 60000 บาท ลดเหลือ 50000 บาท ตอนนี้ประมาณ 45000 บาท ถัง 15 กิโลแก๊ส
เติมเต็มถัง วิ่งจากบางแสนไปหัวหิน 280 กม. หมดถังพอดีครับ ประมาณ 125 บาท
zekoza
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 05:08:41 pm »

ติด LPG มา 2 ปีแล้ว ผมก็ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ
86489
เกย์ ขาจร
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 11:03:07 pm »

ติดเลยคับ อย่าไปฟังใคร ประหยัดมากๆๆๆ  ไม่เริ่มติดตอนนี้จะเสียดายตังก์เติมน้ำมันนะค้าบๆๆๆๆๆ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์