หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครติดแก๊สหัวฉีดออโทนิคบ้างครับ (มีปัญหารอบไม่นิ่งหรือเปล่า)  (อ่าน 2347 ครั้ง)
aumpja
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 03:05:21 pm »

ของผมมีปัญหารอบไม่นิ่ง (ช่างบอก ปรกติสำหรับเครื่องตัวนี้ เพราะเป็นแบบหัวฉีดคู่ หรือใครแก้แล้วหาย ช่วยแนะนำร้านด้วยครับ)

สิ่งที่ชอบคือสิ่งที่ใช่ สิ่งที่ไหม้ต้องสีดำๆ
Pa-Prae
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

nongpla_com@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 04:54:17 pm »

ผมติดระบบหัวฉีดครับ แต่ไม่แน่ใจว่าหัวฉีดมีกี่ประเ???ท แต่ในส่วนของผม ไม่เคยเจอเรื่องรอบไม่นิ่งครับ เพราะระบบหัวฉีดของแก๊สจะทำงานคล้ายกับระบบหัวฉีดของน้ำมันครับ มีกล่องควมคุมคล้ายกล่อง อีซียู ครับ ตั้งแต่ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาเรื่องรอบไม่นิ่งเลยครับ

ปล. รอผู้รู้มากกว่าผม มาตอบแล้วกันนะครับ
can272525
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:20:39 pm »

ลองตรวจเช็คพวกท่อยางต่าง ๆ ของระบบแก๊สด้วยครับ ล่าสุดรถผมรอบเครื่องไม่นิ่ง เนื่องจากท่อยางที่ต่อเข้าหม้อต้มแตก (วัดแรงดันหม้อต้ม) เปลี่ยนท่อยางใหม่แล้วหายครับ

ทีซี คอมพิวเตอร์ อยู่ตรงข้าม อบต.แคราย จ.สมุทรสาคร
บริการซ่อม ซื้อ ขาย ประกอบคอมใหม่ และอุปกรณ์ต่อพ่วง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์