หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: soluna มุมส้มเกียร์Auto ติด LPG ระบบหัวฉีดมา มีอาการดับคับช่วยด้วย  (อ่าน 7742 ครั้ง)
atsoluna
เกย์ ขาจร
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 10:10:37 pm »

ขอโทษด้วยนะคับพอดีผมเป็นสมาชิกใหม่ ชื่อ เอ ครับ อายุ19 ปี อยู่ นครสวรรค์ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ

พอสมัคเข้ามาก็มีคำถามเลยครับ

คืออาการตอนสตาสแล้วขับไปไม่มีปัญหาอะไร

แต่พอเครื่องร้อนแล้วพอเราหยุดรถติดไฟแดงพอไฟเขียวเราก็เหยีบคันเร่งแล้วพอเราปล่อยคันเร่งก็มีอาการดับ

เป็นแบบนี้บ่อยมากเกือบทุกครั้งที่หยุดรถ

เอาไปให้ช่างที่ติดมาลองแก้ไขแล้วก็ไม่หายไปหลายรอบแล้วเสียเงินไปมาแล้วคับ(ติดที่0มิสซู เพราะคิดว่าเป็นศูณใหญ่น่าเชื่อถืออีกอย่างศูณโตโยต้าก็ไม่รับติสแกส)

เซ็งมาก

แล้วติดมายังไม่ถึงปีเซ็นเซ่อเสียมีเสียงเตือนตลอด

ต้องเปลี่ยนเซ็นเซ่อช่างฟาดผมไปอีก 5,500

ตอนนี้เครียดมากคับรถก็ยังไม่หายดับ

ขอให้พี่ๆผู้รู้เข้ามาตอบด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
Run
เกย์ ขาจร
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 10:20:01 am »

สมาชิคท่านไหนทราบอาการ  ช่วยชี้นำเพื่อนสมาชิคหน่อยครับ
kreangkai
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:19:57 pm »

อตนเครื่องร้อน นี่ รวมถึงตอนที่พัดลมหน้าเครื่องทั้งสองตัวทำงานด้วยป่าว ครับ ของผมก้เป้น เวลาเปิดแอร์ยิ่งเป้นหนัก แต่ถ้าไม่เปิดแอร์ และเครื่องเย้นๆอยู่ นิ่ง ครับ ยังกะน้ำมัน
golfal50
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

golf_zazzz@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 02:10:14 pm »

เดียวรอพี่เค้ากลับจาก บางแสนกัน คงได้คำตอบอะ ผมก็ไม่แน่จัย 
ของผม มิกเซอ  (แต่เคยได้ยินมากTAXIบอกนะ)

ว่าติดตาม 0 นะลุ้นเอา เพราะทำเก่งๆก็ด้เลื่อนขั้นเป็นหัวหน้าหมดล่ะ

ไม่เหมือนตามอู่ ลูงจ้างทำ ยังไงก็ลูกจ้างทำ ยิ่งฝีมือ ดีๆ สุดยอดเลยครับ
ผมเคยแต่ดับกลางอากาศ แล้วเอากลับไปให้ดู ช่างก็ลองขับ แล้วก็ทำไรก๊อกแก๊ก(จูนรอบ) เสร้จ ผ่านมา 3ปี

ไม่เคย งอแงเลย

ปล.หัวฉีดนี้ ใช้ของอะไรใคร หม้อต้ม  ใช้ของมือ1 หรือ2

อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำดินแตก อย่าแยกแผ่นดิน
atsoluna
เกย์ ขาจร
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 08:16:52 pm »

หัวฉีดผมไม่แน่ใจคับว่าของอะไรเพราะผมดูไม่เป็น แต่ตอนไปติดมัน 35,000 เขาบอกว่าของอิตาลี่ ของทุกชิ้นใหม่แกะกล่องคับแล้วช่างก็บอกว่ารับประกัน แต่จะมีคูปองให้จำกัดจำนวนครั้ง 
เข้าไป 1 ครั้งเขาจะฉีกคูปองเราไป 1 ใบ แต่ตอนนี้เข้าไปจนคูปองหมดแล้วคับก็ยังไม่หายเลย พอเข้าไปอีกก็คิดเงินเพิ่ม ที่ละ 300 บ้าง 500 บ้าง เขาบอกว่าจูนโนนจูนนี่ไปมาประมาณ 4 ครั้งแล้วครับหลังจากหมดคูปอง
ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมแพงขนาดนี้

ตอนติดก็บอกกะเราว่าดีทุกอย่างเราก็คิดว่าถึงจ่ายแพงหน่อยก็น่าจะดีเพราะน่าจะจ่ายครังเดียวแล้วจบไม่มีปัญหาแต่กลับมาเป็นแบบนี้บอกตรงๆว่าเครียดมากครับตอนนี้เลยไม่ได้ขับไปไหนเลยขีมอเตอร์ไซทุกวันเลยคับ
Tun3552
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

ธัน...084-4099041

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 08:32:09 pm »

ผมว่าลองเช็คดูระบบหัวฉีดและกล่องควบคุมเป็นของยี่ห้ออะไร...แล้วเช็คข้อมูลจากในเน็ตว่าที่ให้รับติดและแก้ไขงานเก่งดูสัก 2-3 ที่หรือลองโทรคุยถึงอาการก่อนแล้วค่อยไปจะได้เปรียบเทียบข้อมูลจะได้ไม่โอนฟัน

ปล.ศุนย์ที่ตั้งผมว่าไม่ต้องเข้าไปแล้วคับ ถ้าช่างเก่งจิงไม่เกิน 2 ครั้งน่าจะจบนะคับ ยิ่งระบบหัวฉีดคอนโทรลโดนกล่อง เบื้องต้นมันจะมีค่าพื้นฐานของรถแต่ละรุ่นอยู่แล้ว...ช่างเพียงมาปรับแต่งค่าการจ่ายแก๊สเล็กน้อยให้เหมาะสมส???าวะของเครื่งยนต์แต่ละตัวเท่านั้น

Mario Land
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย -1

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 01:57:54 pm »

ยี่ห้ออะไรหนอ ชักสงสัยแล้วคับ
kreangkai
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:23:04 pm »

ผมก้มีปัญหาอยู่ ยังแก้ไม่จยเลย ช่างเค้าบอกว่า โซลูน่า ติดมากี่คันๆ ก้จะสั่น กระตุก รอบเดินเบาวูบ อย่างงี้ ผมละงง เลย  ถ้าแก้ได้ ช่วยบอกด้วย นะครับ ถือว่า เป็นวิทยาทาน
18-cr0wn

จิตพิสัย 3

ไม่ได้เหลือ เเค่เบื่อของเก๊...

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:35:03 pm »

ผมก้มีปัญหาอยู่ ยังแก้ไม่จยเลย ช่างเค้าบอกว่า โซลูน่า ติดมากี่คันๆ ก้จะสั่น กระตุก รอบเดินเบาวูบ อย่างงี้ ผมละงง เลย  ถ้าแก้ได้ ช่วยบอกด้วย นะครับ ถือว่า เป็นวิทยาทาน

เปลี่ยนอู่เถอะคับ

++ Stay Tuned...
++ O D ? I B ? ++
demona147
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 03:22:24 pm »

เปลี่ยนอู่เถอะคับ

เห็นด้วยครับ เปลี่ยนอู่ด่วน รถผมติดมาจะ 4 ปีล่ะ ยังไม่มีอาการอย่างว่าเรย
kreangkai
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 06:51:38 pm »

แนะนำอู่ด้วย ซิครับ เผื่อมีปัญหาอีก จะได้ไปใช้บริการ ผมอยู่แถวแคราย นนทบุรี
anek44
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

anek44@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:51:11 pm »

ผมว่าไปที่ร้านที่จูนแก๋สเก่งๆอ่ะครับ ให้เค้าเอาคอมพิวเตอร์ต่อ แล้วจูนตอนขับเลยครับ
18-cr0wn

จิตพิสัย 3

ไม่ได้เหลือ เเค่เบื่อของเก๊...

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:48:29 pm »

แนะนำอู่ด้วย ซิครับ เผื่อมีปัญหาอีก จะได้ไปใช้บริการ ผมอยู่แถวแคราย นนทบุรี

เเคราย เข้าไปที่มอนสเตอร์ การาข เลยคับ ขั้นเทพ เทอโบเเก๊ส จบที่นี้หลายคันเเล้วคับ

ผมก้อโดนที่นี้ ราคาเเพงกว่าที่อื่นหน่อย เเต่ฝีมือสุดยอดดด

http://www.monsters-garage.com/

++ Stay Tuned...
++ O D ? I B ? ++
noiy

จิตพิสัย 0

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:37:24 pm »

ผมอยู่นครสวรรค์ ไปถามช่างมา เค้าบอกว่า soluna ติดแก๊สแบบหัวฉีดไม่แล้วไม่จบ
ไม่รู้หมายความว่าไง กลัวเป็นแบบนี้จัง
MAX_IE45544PNM
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 08:38:45 pm »

ผมเองก็เพิ่งติดหัวฉีดมาเมื่อ 29 ธ.ค. นี่เองครับ มุมส้ม เกียร์ออโต้ครับ
หัวฉีดใช้ของ SEC 24,500 บาทครับ ติดที่ www.osu.co.th ครับ ใช้มา 500 กิโลฯแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

ลองมาใช้ช่างในเขตกทม.หรือปริมณฑลเช็คให้ดีกว่าครับ ช่างฝีมือเยอะครับ
แต่เรื่องแก้ไขได้ข่าวว่าร้าน พรศักดิ์คาร์แก๊ส นี่ชำนาญมากครับ(จริงเท็จยังไงไม่ทราบเหมือนกันครับ) หรือไม่ก็ลองมาดูที่ OSU ก็ได้ครับ

ความคิดส่วนตัวผมว่าปัญหาเรื่องการจูนต่างๆ เช่นรอบเครื่องที่หลังลิ้นปีกฯลองเช็คดูนะครับ ผมตั้งไว้ที่ 1200 เลย เพราะว่าปกติใช้น้ำมันเครื่องมันก็สวิงดับเช่นกัน ตั้งเองที่ 1200 เปิดแอร์ เข้าเกียร์ D อยู่ที่ 800 ปกติดี ไม่สวิงและสั่นครับ

ถ้าเรื่องระบบแก๊สผมว่าช่าง ตจว.ยังมือไม่ถึงครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์