หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ฝากระโปรงหน้าไม่ดีดครับ"  (อ่าน 3052 ครั้ง)
jeedjaad001
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:15:01 am »

"
"
"
มุมส้มครับ ปกติก็ดีดอยู่เป็นปกติดีแหละครับ

แต่หลังจากที่ไปยกฝากระโปรงขึ้น แบบว่าอย่างซิ่งนิดหน่อยครับกลับไม่ดีดเลย

ปัจจุบันจะเปิดฝากระโปรงทีนึงต้องให้คนดึงที่เปิดค้างไว้ ส่วนอีกคนนึงไปงัดกระโปรงรถเพื่อยกขึ้น ลำบากแท้

ถ้าเป็นแบบนี้จะต้องไปตั้งอะไรยังไง ตรงใหนครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

"
"
"

ขอบคุณครับ
tonton707
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

848935095 tonton707@gmail.com 0848935095
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:30:23 am »

หาน้ำมันโซแ็น็คฉีดดูครับว่าหายป่าว ดูตัวล๊อคหน้ากระโป๊งมันตายป่าวครับ ลองเช็คดูก่อนนะเบื้องต้นผิดถูกรอ ผู้เชียวชาญอีกทีนะ

Ton
I3eeI2

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 07:39:55 am »

ที่ว่ายกฝากระโปรงขึ้น ใช่รองแหวนด้านหลังป่าวครับ ถ้าใช่อาจเป็นที่เรายกทำให้น้ำหนักของฝากระโปรงทิ้งไปด้านหน้าเวลาดึงเปิดมันไม่เลยเด้งเพราะน้ำหนักมันไปกดใว้อยู่ ลองตั้งตัวล๊อกฝากระโปรงให้ต่ำลงไปอีกหน่อย น่าจะช่วยได้  ผิดถูกยังไงลองทำดูครับ
jeedjaad001
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 04:53:43 pm »

ที่ว่ายกฝากระโปรงขึ้น ใช่รองแหวนด้านหลังป่าวครับ ถ้าใช่อาจเป็นที่เรายกทำให้น้ำหนักของฝากระโปรงทิ้งไปด้านหน้าเวลาดึงเปิดมันไม่เลยเด้งเพราะน้ำหนักมันไปกดใว้อยู่ ลองตั้งตัวล๊อกฝากระโปรงให้ต่ำลงไปอีกหน่อย น่าจะช่วยได้  ผิดถูกยังไงลองทำดูครับ

ถูกต้องครับใส่แหวนรองด้านหลัง

ว่าแต่การตั้งตัวล็อคฝากระโปรงให้ต่ำลงนี่ทำตรงใหนยังไงครับ
tataman
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

tu-sombut@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:59:13 am »

I3eeI2

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:52:45 pm »

ถูกต้องครับใส่แหวนรองด้านหลัง

ว่าแต่การตั้งตัวล็อคฝากระโปรงให้ต่ำลงนี่ทำตรงใหนยังไงครับ
ดูที่ตัวจับฝากระโปรงที่ติดอยู่คานหน้า นะครับ จะเป็นน๊อต เบอร์12 หรือ 10ไม่แน่ใจ  คลายพอหลวมๆ จะขยับ ขึ้น/ลง ได้ วิธีตั้งแบบเดียวกับฝากระโปรงท้ายเลยครับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์