หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณ BANK  (อ่าน 1269 ครั้ง)
suchao
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

คนเรามีเวลาเท่ากันแต่ใช้ได้ไม่เท่ากัน

Suchao_tom@htoamil.com
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 02:59:45 pm »

เรื่องเบาะไฟฟ้าครับ พอดีมีโอกาศได้ใส่วันนี้ เลยจะขอ ถามเรื่องสายไฟหน่อยครับว่าเส้นใหน ต่อกับอะไร ครับ

ตั้งแต่ซื้อมาเพิ่งจะมีโอกาศได้ใส่ จะ 5 เดือนละมัง ครับ ซื้อมาเก็บจริงๆ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับจะได้จบวันนี้เลย

ไม่งันอีกนานแน่กว่าจะได้เดินสายไฟใหม่

ขอบคุณครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 03:27:23 pm »

สวัสดีคับพี่สุเชาว์  สบายดีมั้ยคับพี่ ไม่ได้คุยกันนานเลยนะ ^^

เบาะไฟฟ้า  จะมีสายไปเส้นหลัก อยู่ 2เส้นครับ   คือ + และ -    เราสามารถเดินสายไฟเข้ากับไฟ 12V ในรถได้เลย    สามารถสลับ + - ได้  แต่การบังคับก็จะสลับกัน

ส่วนอีก 2 เส้น จะเป็นของ ไฟเตือน รัดเข็ดขัดครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2013, 03:29:40 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
suchao
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

คนเรามีเวลาเท่ากันแต่ใช้ได้ไม่เท่ากัน

Suchao_tom@htoamil.com
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 09:06:37 pm »

ขอบคุณากครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์