หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Central luck ไม่ทำงาน  (อ่าน 1334 ครั้ง)
lucky29
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 11:47:59 am »

Central lock ไม่ทำงาน
ปิด-เปิดกระจก ล๊อคกระจกได้ปกติ
ใช้กุญแจเปิดได้แค่ประตูเดียว อีก 3 บาน เงียบ
แก้ไขเบื้องต้นยังไงครับ
ถ้าซ่อมประมาณเท่าไหร่ กลัวโดนฟันครับผม
**ขอบคุณท่านผู้ตอบล่วงหน้าครับ**
t.charn
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

ไม่มี อะไร ที่ทำไม่ได้ ไม่ไหว ไม่ทัน

t.wicharn@hotmail.com t.charn
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 12:59:44 pm »

Central lock ไม่ทำงาน
ปิด-เปิดกระจก ล๊อคกระจกได้ปกติ
ใช้กุญแจเปิดได้แค่ประตูเดียว อีก 3 บาน เงียบ
แก้ไขเบื้องต้นยังไงครับ
ถ้าซ่อมประมาณเท่าไหร่ กลัวโดนฟันครับผม
**ขอบคุณท่านผู้ตอบล่วงหน้าครับ**
ขอถาม หมายถึงกดปุมล็อคประตูไม่ทำงานใช่ไหม แต่ปุมกดเปิดกระจกทำงาน น่าจะเป็นที่กล่องCentral lock สีส้ม อยู่ใต้ วิทยุ-เทป ลองพังเสียงเวลากดปุ่มล็อคประตู ถ้าปกติ จะมีเสียงแต๊กๆๆๆ ประมาณนี้ เปลี่ยนCentral lock ใหม่ครับราคามือ2 ไม่เกิน 500 บาท ผมมีของอยู่ปกติ ดทรถามได้ 0865829126
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์