หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>> เสียงปริศนา <<<  (อ่าน 2332 ครั้ง)
Songwonbin
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 01:40:58 pm »

;D ตอนนี้รถมีเสียงแปลกๆ ครับ คือเวลาติดเครื่องแล้วใส่เกียร์ D จะมีเสียงหอนยาวๆ วิ้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 

เสียงดังมากครับ...ดังสักพักก็หยุด ติดเครื่องเมื่อไหร่เป็นทุกทีครับ สงสัยเป็นเพราะอะไรครับ ++++
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 04:06:40 pm »

;D ตอนนี้รถมีเสียงแปลกๆ ครับ คือเวลาติดเครื่องแล้วใส่เกียร์ D จะมีเสียงหอนยาวๆ วิ้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 

เสียงดังมากครับ...ดังสักพักก็หยุด ติดเครื่องเมื่อไหร่เป็นทุกทีครับ สงสัยเป็นเพราะอะไรครับ ++++

เวลา เปิดแอร์-ปิดแอร์ เป็นมั้ยครับ      เวลารถวิ่งเป็นมั้ย   ใส่เกียร์ว่าง เป็นมั้ย 
Songwonbin
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 09:25:59 pm »

เวลา เปิดแอร์-ปิดแอร์ เป็นมั้ยครับ      เวลารถวิ่งเป็นมั้ย   ใส่เกียร์ว่าง เป็นมั้ย 

เป็นเฉพาะเวลาวิ่งครับ...ประมาณ 1-2 นาทีก็หายไป....ดังเป็นช่วงๆครับ....แล้วเสียงดังมาก +++
mick
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 09:48:50 pm »

ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาก็คือลูกปืนหลวมครับ ที่ผมเคยเป็น วิ่งไปซักพักลูกปืนก็แตก แล้วเกียร์ก็แตก ใด้เปลี่ยนเกียร์ใหม่จบ  :'(
ออร์โต้ไม่ทราบครับ รอผู้รู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2012, 09:50:35 pm โดย mick » บันทึกการเข้า
Songwonbin
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 10:44:58 pm »

ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาก็คือลูกปืนหลวมครับ ที่ผมเคยเป็น วิ่งไปซักพักลูกปืนก็แตก แล้วเกียร์ก็แตก ใด้เปลี่ยนเกียร์ใหม่จบ  :'(
ออร์โต้ไม่ทราบครับ รอผู้รู้ครับ

เป็นออโต้ครับ....ได้ยินมาจากห้องเครื่อง ดังมากครับ......
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์