หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้น้ำมันแล้วเรื่องดัง แกร๊กๆๆ  (อ่าน 2344 ครั้ง)
burinc5634
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 01:20:17 pm »

ผมใช้ระบบดูก ตอนวิ่งน้ำมันเครื่องดังแกร๊กๆๆ ยิ่งเร่งเครื่องยิ่งดังแต่พอตัดเป็นแก๊สกลับเงียบเป็นเพราะเหตุใดครับ
ขอผู้รู้ช่วยตอบ และชี้แนะแนวทางแก้ไขด้วยครับ / ขอบคุณครับ
solu
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 2

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 01:37:15 pm »

เสียงหัวฉีด ..ครับ.. ;D

choku_choku1
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 04:03:24 pm »

ใช่ๆ ช่างก้อบอกผมอย่างนั้นเหมือนกัน  เค้าบอกว่ารถแก๊สต้องตั้งไฟให้แก่หน่อย

ตกลงต้องไปแก้หรือเปล่าครับ อยากรู้ด้วยคน เพราะปกติวิ่งแก๊สเป็นหลักอยู่แล้ว  ??? ???

beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 02:25:14 pm »

ต้องถามก่อนว่าดังเฉพาะตอนใช้น้ำมันอย่างเดียวหรือดังตอนใช้แก๊สด้วย
ถ้าดังตองใช้น้ำมันอย่างเดียวก็เป็นเสียงของหัวฉีดครับ(รถผมก็ดัง)
ถ้าดังตอนใช้แก๊สและน้ำมันก็น่าจะเป็นที่วาล์วครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์