หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถติดแก๊สของ AC อยากทราบว่ามีอุปกรณ์อะไรบ้างที่ต้องเป็นของ AC  (อ่าน 1928 ครั้ง)
SARA
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 01:41:41 pm »

รบกวนหน่อยครับ คือว่าผมพึ่งจะเอาน้องโซไปติดแก๊ส LPG มาร้านแถวๆสวนหลวง ร.9 ยี่ห้อ AC ผมเลยอยากทราบว่า อุปกรณ์อะไรบ้างที่ต้องเป็นของ AC คือไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย เอารถทิ้งไว้ตอนเช้า 8 โมงตอนเย็น 6 โมงเย็นไปรับ ไม่ได้อยู่เฝ้าดูตอนที่เขาติดตั้ง เหมือนจะถูกหลอกยังไงไม่รู้ครับ :'(
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:08:23 pm »

ECU ที่อยู่ตรงคอนโซลรถจะเป็นของ AC
สวิทช์บอกปริมาณแก๊ส  อยู่คอนโซล ตรงคนขับ
นอกนั้นช่างยำได้  เหมือนคอมฯ

SARA
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 04:35:33 pm »

ขอบคุณครับ ร้านคงจะยำใหญ่ใส่สารพัดมาให้ผมแล้วละ ทำใจ ทำใจ ??? ??? ???
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์