หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถติดแก๊สLPG มาพอติดเครื่องแล้วก้อดับ ติดมาได้2ปีกว่าแล้ว  (อ่าน 1863 ครั้ง)
xpine
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 03:29:26 pm »

อาการคือปกติผมใช้แก็สล้วนไม่ได้ใช้น้ำมันเลยมานก้อใช้ได้ปกติ แต่เมื่อ2-3วันที่แล้วผมไปติดเครื่องรถเพื่อวอร์มเครื่องสัก5นาทีมานดับ คราวนี้สตาทร์ไม่ติดเลยต้องปรับเปนน้ำมันอย่างเดียวแล้วปรับไห้มานออโต้ตัดเปนแก็ส สังเกตอาการดูเครื่องมานเดินเบามากๆเหมือนจะดับแล้วก้อดับไป ผมเลยสตาทร์น้ำมันใหม่และปรับเปนแก็ส อาการเหมือนเดิมครับต้องคอยเหยีบคันเร่งตลอดไม่งั้นก้อดับอีก อยากกสอบถามอาการหน่อยครับว่ามานเปนอะไรได้แก้ไขถูกจุด ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมไม่สบายใจจริงๆ{ตอนปรับออโต้เปนแก็สเครื่องมานจะสั่นๆครับแถ้วถ้าไม่เหยีบคันเร่งมานก้อจะดับ}

อาการข้างต้นเป็นที่เกียร์Pนะครับ ขอบคุณครับ รถที่ใช้คือsoluna sli aoto หยดน้ำปี 2001 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2011, 03:35:34 pm โดย xpine » บันทึกการเข้า
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 06:10:11 pm »

ถ้าใช้มานานล้วเช็คสายท่อยางต่างๆว่ามีกรอบแตกบ้างรึเปล่า

หัวเทียนเปลี่ยนมานานรึยัง? และกรองแก๊สเปลี่ยนบ้างรึเปล่า? ถ้าเป็นระบบดูดลองถ่ายขี้แก๊สดูก่อน

ถ้าทำตามนี้แล้วยังไม่หาย สงสัยต้องเช็คหม้อต้มแล้วล่ะครับว่าลาโลกรึยัง...  :)

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
xpine
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 01:38:27 pm »

ขอบคุณมากครับทุกความคิกเห็นจะลองทำตามดูครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์