หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบ้าโช๊คหลัง .. ราคาเท่าไหร่ บอกที่ร้านว่าไงบ้างคับ  (อ่าน 2200 ครั้ง)
i-hear-first
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย -2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 07:48:11 pm »

อาการเสียเป็นไงบ้าง   เพราะตอนนี้   ลองถอเบาะหลังดู   ตอนขับทางตรง  ไม่เรียบมาก  มันจะปึกๆ  มาจากหลังซ้าย   หรือ  ขึ้นเนิน  ก็จะดังปึก ๆ กุก   อะไรทำนองนี้    ขอข้อราคาหน้อยนะคับ     ขอบคุณคับ   
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 10:52:51 pm »

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=59973.0 ติดคุณเทพ เลยครับ ของดีราคาพี่น้องกันเอง
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 11:24:57 pm »

ถ้าทำได้ลองเอารถเข้าร้านซ้ง รัชดา ซ.18 ให้เค้าตรวจเช็คดูก่อนครับ ผมก็เคยมีอาการแบบนี้เหมือนกัน ไปลองรถพร้อมช่าง ช่างเค้าบอกว่าโช๊คหลังเริ่มมีปัญหาแต่ยังใช้ได้ แค่เสียงกุกๆ กักๆ จะทำให้รำคาญบ้าง ซึ่งพอไปเข้าเช็ค BQ ก็บอกตรงกัน แต่ BQ จะเปลี่ยนเลย สุดท้ายผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาที่ร้านญาติกัน พร้อมเบ้าโช๊คหลังใหม่ด้วย ทั้ง 2 ข้าง ราคา 4 ปลายๆ งัยให้ไว้เป็นข้อมูลครับ
BoY101
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 11:13:17 am »

เบ้าโช๊คหลัง ของแท้เบิกศูนย์ราคาไม่แพงครับ ผมเคยซื้ออยู่ น่าจะอยู่ในช่วง 3-4 ร้อยบาทครับ ใส่ของแท้เลยครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์